schroot 1.2.0-1 - en to vi translation catalogue (274 entries)

en: %1% chroot (dchroot compatibility)
vi: %1% chroot (tính tương thích với dchroot)

en: %1% chroot (dchroot-dsa compatibility)
vi: %1% chroot (tính tương thích với dchroot-dsa)

en: %1%: Chroot does not support setting a session ID; ignoring session ID '%4%'
vi: %1%: Chroot không hỗ trợ chức năng đặt mã số phiên chạy (Session ID) nên bỏ qua mã số phiên chạy « %4% »

en: %1%: Chroot not found
vi: %1%: không tìm thấy chroot

en: %1%: Chroots not found
vi: %1%: không tìm thấy chroot

en: %1%: invalid action
vi: %1%: hành động không hợp lệ

en: (%1%->%2%): User switching is not permitted
vi: (%1%->%2%): không cho phép chuyển đổi người dùng

en: (source chroot)
vi: (chroot nguồn)

en: --- %1% ---
vi: ━━━ %1% ━━━

en: --chroot and --all may not be used at the same time
vi: Không cho phép dùng đồng thời hai tùy chọn « --chroot » và « --all » (tất cả)

en: --chroot may not be used with --list
vi: Không cho phép dùng tùy chọn « --chroot » cùng với « --list » (liệt kê)

en: --quiet and --verbose may not be used at the same time
vi: Không cho phép dùng đồng thời hai tùy chọn « --quiet » (im) và « --verbose » (xuất chi tiết)

en: A chroot or alias '%1%' already exists with this name
vi: Một chroot hay bí danh « %1% » đã có tên này

en: Access not authorised
vi: Không có quyền truy cập

en: Actions
vi: Hành động

en: Add a build dependency
vi: Thêm một quan hệ phụ thuộc khi xây dựng

en: Alias '%1%' already associated with '%4%' chroot
vi: Bí danh « %1% » đã tương ứng với chroot « %4% »

en: Aliases
vi: Bí danh

en: An unknown exception occurred
vi: Gặp ngoại lệ không rõ

en: Authentication failed
vi: Lỗi xác thực

en: Available chroots:
vi: Các chroot sẵn sàng:

en: Begin a session; returns a session ID
vi: Khởi chạy phiên chạy; trả lại một mã số phiên chạy

en: Begin, run and end a session automatically (default)
vi: Tự động khởi chạy, chạy và dừng chạy phiên chạy (mặc định)

en: Build a source package
vi: Xây dựng một gói nguồn

en: Build architecture "all" packages
vi: Xây dựng các gói kiến trúc « all »

en: Build options
vi: Tùy chọn xây dựng

en: Build source packages (default)
vi: Xây dựng gói nguồn (mặc định)

en: Build using the current GCC development snapshot
vi: Xây dựng dùng hiện trạng phát triển GCC hiện thời

en: Can't open file '%1%'
vi: Không thể mở tập tin « %1% »

en: Caught signal '%4%'
vi: Mới bắt tín hiệu « %4% »

en: Child dumped core
vi: Tiến trình con đã đổ lõi

en: Child exited abnormally (reason unknown; not a signal or core dump)
vi: Tiến trình con đã thoát bất thường (chưa biết sao ; không phải là tín hiệu hay sự đổ lõi)

en: Child terminated by signal '%4%'
vi: Tiến trình con bị chấm dứt do tín hiệu « %4% »

en: Chroot creation failed
vi: Lỗi tạo chroot

en: Chroot environment
vi: Môi trường chroot

en: Chroot selection
vi: Chọn chroot

en: Chroot setup failed
vi: Lỗi thiết lập chroot

en: Command "%1%" must have an absolute path
vi: Lệnh « %1% » phải có đường dẫn tuyệt đối

en: Command Prefix
vi: Tiền tố lệnh

en: Command must have an absolute path
vi: Lệnh phải có đường dẫn tuyệt đối

en: Command to run
vi: Lệnh cần chạy

en: Could not parse value '%1%'
vi: Không thể phân tích giá trị « %1% »

en: D(%1%):
vi: G(%1%):

en: Deprecated key '%4%' used
vi: Dùng khoá bị phản đối « %4% »

en: Description
vi: Mô tả

en: Device
vi: Thiết bị

en: Device must have an absolute path
vi: Thiết bị phải có đường dẫn tuyệt đối

en: Device name not set
vi: Chưa đặt tên thiết bị

en: Device to unlock (full path)
vi: Thiết bị cần mở khoá (đường dẫn đầy đủ)

en: Directory to use
vi: Thư mục cần dùng

en: Disallowed key '%4%' used
vi: Dùng khoá bị cấm « %4% »

en: Distribution to build for
vi: Bản phát hành cho đó cần xây dựng

en: Don't log program output
vi: Đừng ghi lưu kết xuất của chương trình

en: Dump configuration of selected chroots
vi: Đổ cấu hình của các chroot đã chọn

en: Duplicate names are not allowed
vi: Không cho phép tên trùng

en: E:
vi: L:

en: Edit '%1%' to add appropriate user and/or group access.
vi: Chỉnh sửa « %1% » để thêm truy cập thích hợp với người dùng và/hay nhóm.

en: Enable debugging messages
vi: Bật hiển thị các thông điệp gỡ lỗi

en: End an existing session
vi: Kết thúc một phiên chạy đã có

en: Environment Filter
vi: Lọc môi trường

en: Error restoring terminal settings
vi: Gặp lỗi khi phục hồi thiết lập thiết bị cuối

en: Error saving terminal settings
vi: Gặp lỗi khi lưu thiết lập thiết bị cuối

en: Exactly one chroot must be specified when beginning a session
vi: Có thể ghi rõ chỉ một chroot khi khởi chạy phiên

en: Executing '%1%'
vi: Đang thực hiện « %1% »...

en: Failed to acquire file lock
vi: Lỗi giành khoá tập tin

en: Failed to cancel timeout
vi: Lỗi thôi thời hạn

en: Failed to change root to directory '%1%'
vi: Lỗi thay đổi gốc tới thư mục « %1% »

en: Failed to change to directory '%1%'
vi: Lỗi chuyển đổi sang thư mục « %1% »

en: Failed to discard file lock
vi: Lỗi hủy khoá tập tin

en: Failed to drop root permissions
vi: Lỗi bỏ ra quyền chủ

en: Failed to execute "%1%"
vi: Lỗi thực hiện « %1% »

en: Failed to execute '%1%'
vi: Lỗi thực hiện « %1% »

en: Failed to find '%1%'
vi: Không tìm thấy « %1% »

en: Failed to find chroot '%1%'
vi: Không tìm thấy chroot « %1% »

en: Failed to fork child
vi: Lỗi tạo tiến trình con

en: Failed to get hostname
vi: Lỗi lấy tên máy

en: Failed to get supplementary group count
vi: Lỗi lấy số đếm nhóm bổ sung

en: Failed to get supplementary groups
vi: Lỗi lấy nhóm bổ sung

en: Failed to get terminal settings
vi: Lỗi lấy thiết lập thiết bị cuối

en: Failed to lock chroot
vi: Lỗi khoá chroot

en: Failed to lock device
vi: Lỗi khoá thiết bị

en: Failed to lock device (timed out after %4% seconds; lock held by PID %5%)
vi: Lỗi khoá thiết bị (quá hạn sau %4% giây; khoá được giữ bởi PID %5%)

en: Failed to lock file
vi: Lỗi khoá tập tin

en: Failed to lock file (timed out after %4% seconds)
vi: Lỗi khoá tập tin (quá hạn sau %4% giây)

en: Failed to open file
vi: Lỗi mở tập tin

en: Failed to open mount file '%1%'
vi: Lỗi mở tập tin lắp « %1% »

en: Failed to read mount file '%1%'
vi: Lỗi đọc tập tin lắp « %1% »

en: Failed to release device lock
vi: Lỗi nhả khoá thiết bị

en: Failed to release device lock (lock held by PID %4%)
vi: Lỗi nhả khoá thiết bị (khóa được giữ bởi PID %4%)

en: Failed to set group '%1%'
vi: Lỗi đặt nhóm « %1% »

en: Failed to set personality '%1%'
vi: Lỗi đặt cá tính « %1% »

en: Failed to set signal handler '%4%'
vi: Lỗi đặt bộ quản lý tín hiệu « %4% »

en: Failed to set supplementary groups
vi: Lỗi đặt nhóm bổ sung

en: Failed to set timeout
vi: Lỗi đặt thời hạn

en: Failed to set timeout handler
vi: Lỗi đặt bộ quản lý thời hạn

en: Failed to set user '%1%'
vi: Lỗi đặt người dùng « %1% »

en: Failed to stat device
vi: Lỗi lấy trạng thái về thiết bị

en: Failed to stat file
vi: Lỗi lấy trạng thái về tập tin này

en: Failed to stat file descriptor
vi: Lỗi lấy trạng thái về bộ mô tả tập tin

en: Failed to test device lock
vi: Lỗi kiểm tra khoá thiết bị

en: Failed to unlink session file
vi: Lỗi bỏ liên kết tập tin phiên chạy

en: Failed to unlock chroot
vi: Lỗi mở khoá chroot

en: Failed to unlock device
vi: Lỗi mở khoá thiết bị

en: Failed to unlock device (timed out after %4% seconds; lock held by PID %5%)
vi: Lỗi mở khoá thiết bị (quá hạn sau %4% giây; khoá được giữ bởi PID %5%)

en: Failed to unlock file
vi: Lỗi mở khoá tập tin

en: Failed to unlock file (timed out after %4% seconds)
vi: Lỗi mở khoá tập tin (quá hạn sau %4% giây)

en: Failed to write session file
vi: Lỗi ghi tập tin phiên chạy

en: Falling back to directory '%4%'
vi: Đang dự trữ về thư mục « %4% »

en: Falling back to shell '%4%'
vi: Đang dự trữ về trình bao « %4% »

en: File
vi: Tập tin

en: File Repack
vi: Nén lại tập tin

en: File has write permissions for others
vi: Người khác có quyền ghi tập tin này

en: File is not a block device
vi: Tập tin không phải là thiết bị khối

en: File is not a regular file
vi: Tập tin không phải là tập tin chuẩn

en: File is not owned by user root
vi: Người dùng chủ không sở hữu tập tin này

en: File must have an absolute path
vi: Tập tin phải có đường dẫn tuyệt đối

en: Force building of a source package, irrespective of Debian version
vi: Ép buộc xây dựng một gọi nguồn, bất chấp phiên bản Debian

en: Force operation, even if it fails
vi: Ép buộc thao tác, thậm chí nếu nó bị lỗi

en: GPG key identifier
vi: Dấu nhận diện khoá GPG

en: General options
vi: Tùy chọn chung

en: Group '%1%' not found
vi: Không tìm thấy nhóm « %1% »

en: Groups
vi: Nhóm

en: Hidden options
vi: Tùy chọn bị ẩn

en: I:
vi: T:

en: Invalid debug level
vi: Cấp gỡ lỗi không hợp lệ

en: LVM Snapshot Device
vi: Thiết bị hiện trạng Bộ Quản lý Khối tin Hợp lý

en: LVM Snapshot Options
vi: Tùy chọn hiện trạng Bộ Quản lý Khối tin Hợp lý

en: List available chroots
vi: Liệt kê các chroot sẵn sàng

en: Location
vi: Vị trí

en: Location must have an absolute path
vi: Vị trí phải có đường dẫn tuyệt đối

en: Lock
vi: Khoá

en: Mount
vi: Lắp

en: Mount Device
vi: Thiết bị lắp

en: Mount Location
vi: Vị trí lắp

en: Mount Options
vi: Tùy chọn lắp

en: Mountpoint to check (full path)
vi: Điểm lắp cần kiểm tra (đường dẫn đầy đủ)

en: Name
vi: Tên

en: No PID specified; forcing release of lock
vi: Chưa xác định PID (mã số tiến trình) nên ép buộc nhả khoá

en: No chroot found matching name or alias '%1%'
vi: Không tìm thấy chroot tương ứng với tên hay bí danh « %1% »

en: No chroot specified
vi: Chưa xác định chroot

en: No chroots are defined in '%4%'
vi: Chưa định nghĩa chroot trong « %4% »

en: No chroots are defined in '%4%' or '%5%'
vi: Chưa định nghĩa chroot trong « %4% » hay trong « %5% »

en: No controlling terminal
vi: Không có thiết bị cuối điều khiển

en: No device specified
vi: Chưa xác định thiết bị

en: No mount point specified
vi: Chưa xác định điểm lắp

en: No such chroot
vi: Không có chroot như vậy

en: Obsolete key '%4%' used
vi: Dùng khoá cũ « %4% »

en: Only one action may be specified
vi: Có thể ghi rõ chỉ một hành động

en: Only one command may be specified
vi: Có thể xác định chỉ một lệnh

en: PAM error
vi: Lỗi PAM

en: PAM is already initialised
vi: PAM đã được sơ khởi

en: Package maintainer
vi: Nhà duy trì gói

en: Package uploader
vi: Nhà tải lên gói

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Perform a simulation of actions which would be taken
vi: Mô phỏng các hành động cần làm

en: Personality
vi: Cá tính

en: Personality '%1%' is unknown
vi: Không rõ cá tính « %1% »

en: Preserve user environment
vi: Bảo tồn môi trường người dùng

en: Print location of selected chroots
vi: In ra vị trí của các chroot đã chọn

en: Print path to selected chroot
vi: In ra đường dẫn đến chroot đã chọn

en: Print paths to available chroots
vi: In ra đường dẫn đến mỗi chroot sẵn sàng

en: Print version information
vi: In ra thông tin phiên bản

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Process ID owning the lock
vi: Mã số tiến trình sở hữu khoá đó

en: Recover an existing session
vi: Phục hồi một phiên chạy đã có

en: Remove '%1%' to use the new configuration.
vi: Gỡ bỏ « %1% » để sử dụng cấu hình mới.

en: Required key '%4%' is missing
vi: Thiếu khoá cần thiết « %4% »

en: Root Groups
vi: Nhóm chủ

en: Root Users
vi: Người dùng chủ

en: Run "%1% --help" to list usage example and all available options
vi: Hãy chạy lệnh « %1% --help » để liệt kê thí dụ sử dụng và các tùy chọn sẵn sàng

en: Run "%1%"
vi: Chạy « %1% »

en: Run "schroot" for full capabilities
vi: Chạy « schroot » để được khả năng đầy đủ

en: Run Setup Scripts
vi: Chạy các văn lệnh thiết lập

en: Run an existing session
vi: Chạy một phiên chạy đã có

en: Running schroot in %1% compatibility mode
vi: Đang chạy schroot ở chế độ tương thích %1%

en: Script Configuration
vi: Cấu hình Văn lệnh

en: Select all active sessions
vi: Chọn mọi phiên chạy hoạt động

en: Select all chroots
vi: Chọn mọi chroot

en: Select all chroots and active sessions
vi: Chọn mọi chroot và phiên chạy hoạt động

en: Session
vi: Phiên chạy

en: Session Cloned
vi: Phiên chạy đã nhân đôi

en: Session Managed
vi: Phiên chạy đã quản lý

en: Session Purged
vi: Phiên chạy bị tẩy

en: Session actions
vi: Hành động phiên chạy

en: Session name (defaults to an automatically generated name)
vi: Tên phiên chạy (giá trị mặc định là tên được tạo ra tự động)

en: Session options
vi: Tùy chọn phiên chạy

en: Set RHOST
vi: Đặt RHOST

en: Set RUSER
vi: Đặt RUSER

en: Set TTY
vi: Đặt TTY

en: Set USER
vi: Đặt USER

en: Shell '%1%' not available
vi: Trình bao « %1% » không sẵn sàng

en: Show help options
vi: Hiện các tùy chọn trợ giúp

en: Show information about selected chroots
vi: Hiện thông tin về các chroot được chọn

en: Show less output
vi: Xuất ít hơn

en: Show more output
vi: Xuất nhiều hơn

en: Source Groups
vi: Nhóm nguồn

en: Source Root Groups
vi: Nhóm chủ nguồn

en: Source Root Users
vi: Người dùng chủ nguồn

en: Source Users
vi: Người dùng nguồn

en: Special options
vi: Tùy chọn đặc biệt

en: The controlling terminal close-on-execute flag could not be set
vi: Không thể đặt cờ đóng khi thực hiện (close-on-execute) thiết bị điều khiển

en: The controlling terminal file descriptor could not be duplicated
vi: Không thể nhân đôi bộ mô tả tập tin thiết bị điều khiển

en: The specified chroots are not defined in '%1%'
vi: Những chroot được ghi rõ chưa được định nghĩa trong « %1% »

en: This failure will be reported.
vi: Lỗi này sẽ được thông báo.

en: This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Đây là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý
    KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.

en: This option has been removed, and no longer has any effect
vi: Tùy chọn này đã bị gỡ bỏ nên không còn có tác động lại

en: This option will be removed in the future
vi: Tùy chọn này sẽ bị gỡ bỏ trong tương lai

en: Time is running out...
vi: Gần hết thời gian...

en: Timed out
vi: Quá hạn

en: To allow password-less root access, use the root-users or root-groups keys.
vi: Để cho phép truy cập kiểu người chủ mà không cần mật khẩu, hãy dùng khoá của người dùng chủ (root-users) hay nhóm chủ (root-groups).

en: To allow users access to the chroots, use the users or groups keys.
vi: Để cho phép người dùng truy cập đến chroot, dùng khóa của người dùng hay nhóm.

en: Type
vi: Kiểu

en: Unknown action specified
vi: Hành động không rõ được xác định

en: Unknown chroot type '%1%'
vi: Không rõ kiểu chroot « %1% »

en: Unsupported conversation type '%1%'
vi: Kiểu cuộc đối thoại không được hỗ trợ « %1% »

en: Usage:
vi: Sử dụng:

en: Use specified chroot
vi: Dùng chroot đã xác định

en: User '%1%' not found
vi: Không tìm thấy người dùng « %1% »

en: User options
vi: Tùy chọn người dùng

en: Username (default current user)
vi: Tên người dùng (người dùng hiện thời mặc định)

en: Users
vi: Người dùng

en: Using %1% configuration file: '%2%'
vi: Đang dùng tập tin cấu hình %1%: « %2% »

en: Using --chroots only
vi: Đang dùng chỉ tùy chọn « --chroots »

en: Using verbose output
vi: Đang xuất chi tiết

en: Valid personalities: %1%
vi: Cá tính hợp lệ: %1%

en: W:
vi: C:

en: Wait for child failed
vi: Lỗi đợi tiến trình con

en: Written by Roger Leigh
vi: Tác giả: Roger Leigh

en: You do not have permission to access the %1% service.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến dịch vụ %1%.

en: [%1% chroot] (%2%->%3%) Running command: "%4%"
vi: [%1% chroot] (%2%->%3%) Đang chạy lệnh: « %4% »

en: [%1% chroot] (%2%->%3%) Running login shell: '%4%'
vi: [%1% chroot] (%2% → %3%) Đang chạy trình bao đăng nhập: « %4% »

en: [%1% chroot] (%2%->%3%) Running shell: '%4%'
vi: [%1% chroot] (%2%->%3%) Đang chạy trình bao : « %4% »

en: [%1% chroot] Running command: "%2%"
vi: [%1% chroot] Đang chạy lệnh: « %2% »

en: [%1% chroot] Running command: "%4%"
vi: [%1% chroot] Đang chạy lệnh: « %4% »

en: [%1% chroot] Running login shell: '%4%'
vi: [%1% chroot] Đang chạy trình bao đăng nhập: « %4% »

en: [%1% chroot] Running shell: '%4%'
vi: [%1% chroot] Đang chạy trình bao : « %4% »

en: [%1%]: Deprecated key '%4%' used
vi: [%1%]: dùng khoá bị phản đối « %4% »

en: [%1%]: Disallowed key '%4%' used
vi: [%1%]: dùng khoá bị cấm « %4% »

en: [%1%]: Obsolete key '%4%' used
vi: [%1%]: dùng khoá cũ « %4% »

en: [%1%]: Required key '%4%' is missing
vi: [%1%]: khoá cần thiết « %4% » còn thiếu

en: [OPTION...] - build Debian packages from source
vi: [TÙY_CHỌN...] — xây dựng các gói Debian từ mã nguồn

en: [OPTION...] - list mount points
vi: [TÙY_CHỌN...] — liệt kê các điểm lắp

en: [OPTION...] - mount filesystems
vi: [TÙY_CHỌN...] — lắp hệ thống tập tin

en: [OPTION...] - release a device lock
vi: TÙY_CHỌN...] — nhả khoá thiết bị

en: [OPTION...] [COMMAND] - run command or shell in a chroot
vi: [TÙY_CHỌN...] [LỆNH] — chạy lệnh hoặc trình bao trong một chroot

en: [OPTION...] chroot [COMMAND] - run command or shell in a chroot
vi: [TÙY_CHỌN...] chroot [LỆNH] — chạy lệnh hay trình bao trong một chroot

en: dchroot session restriction
vi: sự hạn chế phiên chạy dchroot

en: false
vi: sai

en: fstab file to read (full path)
vi: Tập tin fstab cần đọc (đường dẫn đầy đủ)

en: line %1% [%2%] %3%: %4%
vi: dòng %1% [%2%] %3%: %4%

en: line %1% [%2%]: %4%
vi: dòng %1% [%2%]: %4%

en: line %1% [%2%]: Deprecated key '%4%' used
vi: dòng %1% [%2%]: dùng khoá bị phản đối « %4% »

en: line %1% [%2%]: Disallowed key '%4%' used
vi: dòng %1% [%2%]: dùng khoá bị cấm « %4% »

en: line %1% [%2%]: Duplicate key '%4%'
vi: dòng %1% [%2%]: khoá trùng « %4% »

en: line %1% [%2%]: Obsolete key '%4%' used
vi: dòng %1% [%2%]: dùng khoá cũ « %4% »

en: line %1% [%2%]: Required key '%4%' is missing
vi: dòng %1% [%2%]: khoá cần thiết « %4% » còn thiếu

en: line %1% [%2%]: Unknown key '%4%' used
vi: dòng %1% [%2%]: dùng khoá không rõ « %4% »

en: line %1%: %3%: %4%
vi: dòng %1%: %3%: %4%

en: line %1%: Deprecated key '%4%' used
vi: dòng %1%: dùng khoá bị phản đối « %4% »

en: line %1%: Disallowed key '%4%' used
vi: dòng %1%: dùng khoá bị cấm « %4% »

en: line %1%: Duplicate group '%4%'
vi: dòng %1%: nhóm trùng « %4% »

en: line %1%: Duplicate key '%4%'
vi: dòng %1%: khoá trùng « %4% »

en: line %1%: Invalid group: "%4%"
vi: dòng %1%: nhóm không hợp lệ: « %4% »

en: line %1%: Invalid line: "%4%"
vi: dòng %1%: dòng không hợp lệ: « %4% »

en: line %1%: No group specified: "%4%"
vi: dòng %1%: chưa xác định nhóm: « %4% »

en: line %1%: No key specified: "%4%"
vi: dòng %1%: chưa xác định khoá: « %4% »

en: line %1%: Obsolete key '%4%' used
vi: dòng %1%: dùng khoá cũ « %4% »

en: line %1%: Required key '%4%' is missing
vi: dòng %1%: thiếu khoá cần thiết « %4% »

en: schroot configuration generated by %1% %2% on %3%
vi: Cấu hình schroot do %1% %2% tạo ra vào %3%

en: stage=%1%
vi: giai đoạn=%1%

en: terminating immediately
vi: sẽ chấm dứt ngay

en: to migrate to a schroot configuration.
vi: để nâng cấp lên một cấu hình schroot.

en: true
vi: đúng

en: unknown
vi: không rõ
