gtk+-properties 2.8 - en to vi translation catalogue (1173 entries)

en: A GdkImage to display
vi: GdkImage cần hiển thị.

en: A GdkPixbuf to display
vi: GdkPixbuf cần hiển thị.

en: A GdkPixmap to display
vi: GdkPixmap cần hiển thị

en: A GtkPackType indicating whether the child is packed with reference to the start or end of the parent
vi: Một GtkPackType ngụ ý nếu đóng bó ô điều khiển từ đầu hay cuối của ô điều khiển mẹ.

en: A boolean that determines whether the menu grabs the keyboard focus
vi: Giá trị hợp lý (đúng/sai) có quyết định nếu trình đơn lấy tiêu điểm bàn phím hay không.

en: A boolean that indicates whether the menu is torn-off
vi: Giá trị hợp lý (đúng/sai) ngụ ý là trình đơn đã tách rời hay không.

en: A column in the data source model to get the strings from
vi: Một cột trong mô hình nguồn dữ liệu từ đó cần lấy các chuỗi.

en: A list of style attributes to apply to the text of the label
vi: Danh sách các thuộc tính kiểu dáng cần áp dụng vào chữ của nhãn đó.

en: A list of style attributes to apply to the text of the renderer
vi: Danh sách các thuộc tính kiểu dáng cần áp dụng vào chữ của bộ vẽ.

en: A logo for the about box. If this is not set, it defaults to gtk_window_get_default_icon_list()
vi: Một biểu hình cho hộp giới thiệu chương trình. Nếu chưa đặt thì giá trị mặc định là « gtk_window_get_default_icon_list() » (gtk cửa sổ lấy danh sách biểu tượng mặc định).

en: A name for the action group.
vi: Tên cho nhóm hành động.

en: A named icon to use as the logo for the about box.
vi: Một biểu tượng có tên cần dùng là biểu hình cho hộp giới thiệu.

en: A number between 0.0 and 1.0 specifying the horizontal alignment of the text in the progress widget
vi: Một giá trị giữa 0.0 và 1.0 xác định sự canh lề ngang của chữ trong ô điều khiển tiến hành.

en: A number between 0.0 and 1.0 specifying the vertical alignment of the text in the progress widget
vi: Một giá trị giữa 0.0 và 1.0 xác định sự canh lề dọc của chữ trong ô điều khiển tiến hành.

en: A pointer to the pixel data of the pixbuf
vi: Bộ trỏ tới dữ liệu điểm ảnh của bộ đệm điểm ảnh.

en: A shorter label that may be used on toolbar buttons.
vi: Một nhãn ngắn hơn mà có thể được dùng trên nút thanh công cụ.

en: A string with _ characters in positions correspond to characters in the text to underline
vi: Chuỗi với ký tự « _ » tại vị trí tương ứng với các ký tự cần gạch chân.

en: A title that may be displayed by the window manager when this menu is torn-off
vi: Tựa đề có thể hiển thị bởi bộ quản lý cửa sổ, khi trình đơn này được tách rời.

en: A tooltip for this action.
vi: Mẹo công cụ cho hành động này.

en: A unique name for the action.
vi: Tên duy nhất cho hành động này.

en: A widget to display in place of the usual expander label
vi: Ô điều khiển cần hiển thị thay vào nhãn mũi tên bung thường.

en: A widget to display in place of the usual frame label
vi: Ô điều khiển cần hiển thị thay cho nhãn khung bình thường.

en: Above child
vi: Trên con

en: Accelerator Closure
vi: Cấu trúc dữ liệu phím tắt

en: Accelerator Widget
vi: Ô điều khiển phím tắt

en: Accept focus
vi: Chấp nhận tiêu điểm

en: Accepts tab
vi: Chấp nhận Tab

en: Action
vi: Hành động

en: Action Group
vi: Nhóm hành động

en: Action area border
vi: Viền vùng hoạt động

en: Activatable
vi: Có thể hoạt hóa

en: Activates default
vi: Kích hoạt mặc định

en: Active
vi: Hoạt động

en: Active item
vi: Mục hoạt động

en: Activity Blocks
vi: Khối hoạt động

en: Activity Step
vi: Bước hoạt động

en: Activity mode
vi: Chế độ hoạt động

en: Add tearoffs to menus
vi: Thêm tách rời vào trình đơn

en: Adjustment
vi: Điều chỉnh

en: Alignment
vi: Canh lề

en: Allow Grow
vi: Cho phép dãn

en: Allow Rules
vi: Cho phép quy tắc

en: Allow Shrink
vi: Cho phép co

en: Allow drawing of alternating color rows
vi: Cho phép vẽ hàng có màu xen kẽ.

en: Allow empty
vi: Cho phép rỗng

en: Alternative button order
vi: Thứ tự nút khác

en: Always enable arrows
vi: Luôn hiệu lực các mũi tên

en: Amount of border space between the menubar shadow and the menu items
vi: Khoảng cách viền giữa bóng thanh trình đơn và các mục trình đơn.

en: Amount of border space between the toolbar shadow and the buttons
vi: Khoảng cách viền giữa bóng của thanh công cụ và các cái nút.

en: Amount to increase child's size on either side
vi: Tăng kích thước ô điều khiển con cả hai bên bằng lượng này.

en: Amount to increase child's size on the top and bottom
vi: Tăng kích thước ô điều khiển con trên và dưới bằng lượng này.

en: Amount to indent the paragraph, in pixels
vi: Lượng cần thụt lề đoạn văn, theo điểm ảnh.

en: An XML string describing the merged UI
vi: Chuỗi XML diễn tả giao diện người dùng đã trộn.

en: Angle
vi: Góc

en: Angle at which the label is rotated
vi: Góc xoay nhãn đó.

en: Animation
vi: Hoạt cảnh

en: Appearance of the frame border
vi: Diện mạo của đường viền khung.

en: Appearance of the shadow surrounding the arrow
vi: Diện mạo của bóng chung quang mũi tên.

en: Appearance of the shadow that surrounds the container
vi: Diện mạo của bóng quanh đồ chứa.

en: Appears as list
vi: Xuất hiện dạng danh sách

en: Application paintable
vi: Ứng dụng sơn

en: Application supplied widget for custom previews.
vi: Ô điều khiển do ứng dụng cung cấp cho khung xem thử riêng.

en: Application supplied widget for extra options.
vi: Ô điều khiển do ứng dụng cung cấp cho tùy chọn thêm.

en: Arrow X Displacement
vi: Độ dịch mũi tên X

en: Arrow Y Displacement
vi: Độ dịch mũi tên Y

en: Arrow direction
vi: Hướng mũi tên

en: Arrow shadow
vi: Bóng mũi tên

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: Aspect ratio if obey_child is FALSE
vi: Tỷ lệ hình thể nếu « obey_child » (theo ô điều khiển con) là SAI.

en: Aspect ratio with which to draw insertion cursor
vi: Tỷ lệ hình thể với đó cần vẽ con trỏ chèn.

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Authors
vi: Tác giả

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background color as a (possibly unallocated) GdkColor
vi: Màu nền dạng GdkColor (có thể chưa cấp phát).

en: Background color as a GdkColor
vi: Màu nền theo GdkColor

en: Background color as a string
vi: Tên màu nền theo chuỗi..

en: Background color name
vi: Tên màu nền

en: Background full height
vi: Độ cao nền đầy đủ

en: Background full height set
vi: Độ cài nền đầy đủ được đặt

en: Background set
vi: Đặt nền

en: Background stipple mask
vi: Mặt nạ chấm nền

en: Background stipple set
vi: Mẫu chấm nền được đặt

en: Backward stepper
vi: Bộ bước lùi

en: Bar style
vi: Kiểu dáng thanh

en: Bitmap to use as a mask when drawing the text background
vi: Bitmap dùng để làm mặt nạ khi vẽ nền văn bản.

en: Bitmap to use as a mask when drawing the text foreground
vi: Bitmap dùng để làm mặt nạ khi vẽ cảnh gần văn bản.

en: Bits per Sample
vi: Bit/mẫu

en: Border relief
vi: Đắp nổi viền

en: Border width
vi: Độ rộng viền

en: Bottom Attach
vi: Gắn đáy

en: Bottom Padding
vi: Đệm dưới

en: Bottom attachment
vi: Gắn dưới

en: Buffer
vi: Bộ đệm

en: Button relief
vi: Đắp nổi nút

en: Button spacing
vi: Khoảng cách nút

en: Can be used to add a new child to the container
vi: Có thể được dùng để thêm ô điều khiển con mới vào độ chứa.

en: Can change accelerators
vi: Có thể đổi phím tắt

en: Can default
vi: Có thể làm mặc định

en: Can focus
vi: Nhận tiêu điểm

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa/thường

en: Cell background color
vi: Màu nền ô

en: Cell background color as a GdkColor
vi: Màu nền ô theo GdkColor.

en: Cell background color as a string
vi: Màu nền ô theo chuỗi.

en: Cell background color name
vi: Tên màu nền ô

en: Cell background set
vi: Đặt màu nền ô

en: Child
vi: Con

en: Child Pack direction
vi: Hướng bó con

en: Child X Displacement
vi: Độ dịch chuyển con X

en: Child Y Displacement
vi: Độ dịch chuyển con Y

en: Child internal height padding
vi: Độ cao đệm nội cửa sổ con

en: Child internal width padding
vi: Con nội bộ có đệm

en: Child widget to appear next to the button text
vi: Ô điều khiển con cần xuất hiện kế bên chữ trên nút.

en: Child widget to appear next to the menu text
vi: Ô điều khiển con sẽ xuất hiện kế bên chữ trình đơn.

en: Clickable
vi: Có thể nhắp

en: Climb Rate
vi: Tỷ lệ tăng

en: Color of hyperlinks
vi: Màu của các siêu liên kết.

en: Color of the selection box
vi: Màu của hộp chọn.

en: Color to use for even rows
vi: Màu cần dùng cho các hàng chẵn.

en: Color to use for odd rows
vi: Màu cần dùng cho các hàng lẻ.

en: Color with which to draw error-indication underlines
vi: Màu cần dùng khi vẽ gạch dưới để ngụ ý lỗi.

en: Color with which to draw insertion cursor
vi: Màu vẽ con trỏ chèn.

en: Color with which to draw the secondary insertion cursor when editing mixed right-to-left and left-to-right text
vi: Màu vẽ con trỏ chèn phụ khi hiệu chỉnh văn bản cả phải-sang-trái lẫn trái-sang-phải đều trộn với nhau.

en: Colorspace
vi: Miền màu:

en: Column Spacing
vi: Khoảng cách cột

en: Column gets share of extra width allocated to the widget
vi: Cột nhận phần độ rộng thêm được cấp cho ô điều khiển.

en: Column headers respond to click events
vi: Các phần đầu của cột sẽ hồi đáp các sự kiện nhắp chuột.

en: Column is user-resizable
vi: Người dùng có thể đổi kích thước của cột.

en: Column spacing
vi: Khoảng cách cột

en: Column span column
vi: Cột theo cột

en: Columns
vi: Cột

en: ComboBox model
vi: Mô hình Hộp Tổ hợp

en: Comments about the program
vi: Ghi chú về chương trình.

en: Comments string
vi: Chuỗi ghi chú

en: Completion Model
vi: Mô hình làm hoàn thành

en: Composite child
vi: Con ghép

en: Content area border
vi: Viền vùng nội dung

en: Copyright information for the program
vi: Thông tin bản quyền cho chương trình.

en: Copyright string
vi: Chuỗi bản quyền

en: Create the same proxies as a radio action
vi: Tạo cùng các ủy nhiệm với một hành động chọn một.

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
vi: Công trạng cho các người dịch. Chuỗi này nên được nhãn có khả năng dịch.

en: Current Alpha
vi: Độ anfa hiện thời

en: Current Color
vi: Màu hiện có

en: Current fixed width of the column
vi: Độ rộng cố định hiện thời của cột.

en: Current text of the buffer
vi: Đoạn hiện thời trong bộ đệm.

en: Current width of the column
vi: Độ rộng cột hiện tại.

en: Cursor Blink
vi: Chớp con trỏ

en: Cursor Blink Time
vi: Thời chớp con trỏ

en: Cursor Position
vi: Vị trí con trỏ

en: Cursor Visible
vi: Hiện con trỏ

en: Cursor color
vi: Màu con trỏ

en: Cursor line aspect ratio
vi: Tỷ lệ hình thể dòng con trỏ

en: Cursor theme name
vi: Tên sắc thái con trỏ

en: Cursor theme size
vi: Cỡ sắc thái con trỏ

en: Curve type
vi: Kiểu đường cong

en: Custom palette
vi: Bảng chọn riêng

en: Custom tabs for this text
vi: Tab riêng cho đoạn này.

en: Dash pattern used to draw the focus indicator
vi: Mẫu gạch được dùng để vẽ cái chỉ tiêu điểm.

en: Day
vi: Ngày

en: Decorated
vi: Trang trí

en: Default Display
vi: Bộ trình bày mặc định

en: Default Height
vi: Độ cao mặc định

en: Default Outside Spacing
vi: Khoảng cách bên ngoài mặc định

en: Default Spacing
vi: Khoảng cách mặc định

en: Default Width
vi: Độ rộng mặc định

en: Default file chooser backend
vi: Hậu phương bộ chọn tập tin mặc định

en: Delay before drop down menus appear
vi: Khoảng chờ trước khi trình đơn thả xuống xuất hiện.

en: Delay before hiding a submenu
vi: Khoảng chờ trước khi ẩn trình đơn con

en: Delay before submenus appear
vi: Khoảng chờ trước khi hiện trình đơn con

en: Delay before the submenus of a menu bar appear
vi: Khoảng chờ trước khi trình đơn phụ của thanh trình đơn xuất hiện.

en: Deprecated property, use shadow_type instead
vi: Tài sản bị phản đối nên bạn hãy dùng « shadow_type » (kiểu bóng) thay thế.

en: Destroy with Parent
vi: Hủy cùng mẹ

en: Detail
vi: Chi tiết

en: Determines how the shadowed box around the viewport is drawn
vi: Xác định vẽ ô bóng quanh cổng xem như thế nào.

en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: Digits
vi: Số

en: Discrete Blocks
vi: Khối rời rạc

en: Displace focus
vi: Dịch chuyển tiêu điểm

en: Display a second backward arrow button on the opposite end of the scrollbar
vi: Hiển thị một cái nút mũi tên đi lùi thứ hai tại cuối khác của thanh cuộn.

en: Display a second backward arrow button on the opposite end of the tab area
vi: Hiển thị một mũi tên lùi phụ tại cuối vùng thanh đối diện.

en: Display a second forward arrow button on the opposite end of the tab area
vi: Hiển thị một mũi tên tới phụ tại cuối vùng thanh đối diện.

en: Display a secondary forward arrow button on the opposite end of the scrollbar
vi: Hiển thị một cái nút mũi tên đi tới thứ hai tại cuối khác của thanh cuộn.

en: Display the cell
vi: Hiển thị ô đó.

en: Display the cell sensitive
vi: HIện ô nhạy cảm

en: Display the standard backward arrow button
vi: Hiển thị cái nút mũi tên lùi chuẩn.

en: Display the standard forward arrow button
vi: Hiển thị cái nút mũi tên tới chuẩn.

en: Do overwrite confirmation
vi: Khẳng định ghi đè

en: Documenters
vi: Tài liệu :

en: Don't change slider size, just lock it to the minimum length
vi: Đừng thay đổi kích thước của con trượt, chỉ khóa nó là độ dài tối thiểu thôi.

en: Double Click Distance
vi: Khoảng cách nhấp đúp

en: Double Click Time
vi: Thời nhấp đúp

en: Drag threshold
vi: Ngưỡng kéo

en: Draw
vi: Vẽ

en: Draw Border
vi: Vẽ viền

en: Draw Indicator
vi: Cái chỉ vẽ

en: Draw Value
vi: Giá trị vẽ

en: Draw as radio menu item
vi: Vẽ dạng mục trình đơn chọn một.

en: Draw the toggle button as a radio button
vi: Vẽ nút bật/tắt như là nút chọn một.

en: Editability set
vi: Đặt khả năng hiệu chỉnh

en: Editable
vi: Có thể hiệu chỉnh

en: Editable mode of the CellRenderer
vi: Chế độ có thể hiệu chỉnh của CellRenderer (bộ vẽ ô).

en: Ellipsize
vi: Làm bầu dục

en: Ellipsize set
vi: Đặt hình bầu dục

en: Enable Popup
vi: Cho phép bật lên

en: Enable Search
vi: Bật tìm kiếm

en: Enable arrow keys
vi: Hiệu lực các phím mũi tên

en: Error underline color
vi: Màu gạch dưới lỗi

en: Even Row Color
vi: Màu hàng chẵn

en: Events
vi: Sự kiện

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Expanded
vi: Đã mở rộng

en: Expander Column
vi: Cột mũi tên bung

en: Expander Size
vi: Cỡ mũi tên bung

en: Extension events
vi: Sự kiện mở rộng

en: Extra space at the top and bottom of the menu
vi: Khoảng cách thêm bên trên và dưới của trình đơn.

en: Extra space to add for CAN_DEFAULT buttons
vi: Khoảng cách phụ thêm cho các nút kiểu « CAN_DEFAULT » (có thể mặc định).

en: Extra space to add for CAN_DEFAULT buttons that is always drawn outside the border
vi: Khoảng cách phụ thêm cho các nút kiểu « CAN_DEFAULT » mà luôn được vẽ bên ngoài viền.

en: Extra space to put between the child and its left and right neighbors, in pixels
vi: Khoảng cách bổ sung cần chèn giữa ô điều khiển con và điều bên phải, bên trái nó, theo điểm ảnh.

en: Extra space to put between the child and its neighbors, in pixels
vi: Khoảng cách bổ sung giữa ô điều khiển con và các ô điều khiển chung quanh, tính theo điểm ảnh.

en: Extra space to put between the child and its upper and lower neighbors, in pixels
vi: Khoảng cách bổ sung cần chèn giữa ô điều khiển con và điều bên trên, bên dưới nó, theo điểm ảnh.

en: Extra widget
vi: Ô điều khiển thêm

en: FALSE displays the "invisible char" instead of the actual text (password mode)
vi: SAI sẽ hiển thị « ký tự vô hình » thay vì chuỗi thật (chế độ mật khẩu).

en: FALSE removes outside bevel from entry
vi: SAI sẽ bỏ góc xiên bên ngoài ra mục nhập.

en: File System Backend
vi: Hậu phương hệ thống tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Filename to load and display
vi: Tên tập tin cần tải và hiển thị.

en: Fill
vi: Điền đầy

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Fixed Height Mode
vi: Chế độ cao cố định

en: Fixed Width
vi: Độ rộng cố định

en: Fixed slider size
vi: Cỡ con trượt cố định.

en: Focus in Toplevel
vi: Tiêu điểm trong cấp đầu

en: Focus line dash pattern
vi: Mẫu gạch dòng tiêu điểm

en: Focus linewidth
vi: Độ rộng dòng tiêu điểm

en: Focus on click
vi: Tiêu điểm theo nhắp

en: Focus on map
vi: Tiêu điểm khi ánh xạ

en: Focus padding
vi: Đệm tiêu điểm

en: Follow State
vi: Theo tính tráng

en: Font
vi: Phông chữ

en: Font Name
vi: Tên phông chữ

en: Font description as a PangoFontDescription struct
vi: Mô tả phông chữ theo cấu trúc PangoFontDescription.

en: Font description as a string
vi: Mô tả phông chữ theo chuỗi.

en: Font description as a string, e.g. "Sans Italic 12"
vi: Mô tả phông chữ dạng chuỗi, v.d. « Sans Italic 12 » (không chân nghiêng 12 điểm).

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: Font family set
vi: Đặt họ phông chữ

en: Font name
vi: Tên phông chữ

en: Font points
vi: ĐIểm phông chữ

en: Font scale
vi: Tỷ lệ phông chữ

en: Font scale set
vi: Đặt tỷ lệ phông chữ

en: Font scaling factor
vi: Hệ số tỷ lệ của phông chữ.

en: Font size
vi: Cỡ phông chữ

en: Font size as a scale factor relative to the default font size. This properly adapts to theme changes etc. so is recommended. Pango predefines some scales such as PANGO_SCALE_X_LARGE
vi: Kích thước của phông chữ dạng hệ số co dãn tương đối so với kích thước phông chữ mặc định. Giá trị này thích nghi cho đúng với các thay đổi sắc thái v.v. thì đề nghị bạn sử dụng nó. Pango định sẵn vài hằng số như « PANGO_SCALE_X_LARGE » (pango tỷ lệ lớn lắm).

en: Font size in Pango units
vi: Cỡ phông chữ (theo đơn vị Pango)

en: Font size in points
vi: Kích thước phông chữ theo điểm.

en: Font size set
vi: Đặt cỡ phông chữ

en: Font stretch
vi: Độ dãn phông chữ

en: Font stretch as a PangoStretch, e.g. PANGO_STRETCH_CONDENSED
vi: Độ dãn phông chữ dạng PangoStretch, ví dụ « PANGO_STRETCH_CONDENSED » (pango co dãn bị đồn lại).

en: Font stretch set
vi: Đặt độ dãn phông chữ

en: Font style
vi: Kiểu phông chữ

en: Font style as a PangoStyle, e.g. PANGO_STYLE_ITALIC
vi: Kiểu phông chữ dạng PangoStyle, v.d. « PANGO_STYLE_ITALIC » (kiểu dáng Pango nghiêng).

en: Font style set
vi: Đặt kiểu dạng phông chữ

en: Font variant
vi: Biến thể phông chữ

en: Font variant as a PangoVariant, e.g. PANGO_VARIANT_SMALL_CAPS
vi: Biến thể phông chữ dạng PangoVariant, v.d. « PANGO_VARIANT_SMALL_CAPS » (biến thể pango chữ hoa nhỏ).

en: Font variant set
vi: Đặt biến thể phông chữ

en: Font weight
vi: Độ đậm phông chữ

en: Font weight as an integer, see predefined values in PangoWeight; for example, PANGO_WEIGHT_BOLD
vi: Độ đậm phông chữ dạng số nguyên; hãy xem các giá trị định sẵn trong PangoWeight; ví dụ « PANGO_WEIGHT_BOLD » (độ đậm Pango in đậm).

en: Font weight set
vi: Đặt độ đậm phông chữ

en: Force aspect ratio to match that of the frame's child
vi: Buộc tỷ lệ hình thể sẽ khớp điều của khung con.

en: Foreground color
vi: Màu cảnh gần

en: Foreground color as a (possibly unallocated) GdkColor
vi: Màu cảnh gần dạng GdkColor (có thể chưa cấp phát).

en: Foreground color as a GdkColor
vi: Màu cảnh gần theo GdkColor.

en: Foreground color as a string
vi: Tên màu cảnh gần theo chuỗi.

en: Foreground color name
vi: Tên màu cảnh gần

en: Foreground set
vi: Đặt cảnh gần

en: Foreground stipple mask
vi: Mặt nạ chấm cảnh gần

en: Foreground stipple set
vi: Mẫu chấm cảnh gần được đặt

en: Forward stepper
vi: Bộ bước tới

en: Fraction
vi: Phân số

en: Frame shadow
vi: Bóng khung

en: GTK Modules
vi: Mô-đun GTK

en: GdkPixbufAnimation to display
vi: GdkPixbufAnimation cần hiển thị.

en: Gravity
vi: Trọng lực

en: Group
vi: Nhóm

en: Handle Size
vi: Cỡ móc

en: Handle position
vi: Vị trí móc

en: Has Alpha
vi: Có anfa

en: Has Entry
vi: Có mục nhập

en: Has Frame
vi: Có khung

en: Has Opacity Control
vi: Điều khiển độ đục

en: Has Resize Grip
vi: Có móc đổi cỡ

en: Has default
vi: Mặc định

en: Has focus
vi: Có tiêu điểm

en: Has palette
vi: Có bảng chọn

en: Has separator
vi: Có bộ phân cách

en: Headers Clickable
vi: Có thể nhắp vào phần đầu

en: Headers Visible
vi: Hiện phần đầu

en: Height
vi: Độ cao

en: Height request
vi: Yêu cầu độ cao

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: Hint to help the desktop environment understand what kind of window this is and how to treat it.
vi: Gợi ý trợ giúp môi trường biết kiểu cửa sổ nào và xử lý nó như thế nào.

en: Homogeneous
vi: Đồng đều

en: Homogenous
vi: Đồng đều

en: Horizontal Adjustment
vi: Chỉnh ngang

en: Horizontal Adjustment for the widget
vi: Điều chỉnh ngang cho ô điều khiển.

en: Horizontal Alignment
vi: Canh hàng ngang

en: Horizontal Offset
vi: Hiệu số ngang

en: Horizontal Scrollbar Policy
vi: Chính sách thanh cuộn ngang

en: Horizontal Separator Width
vi: Độ rộng ngăn cách ngang

en: Horizontal Tab Border
vi: Viền ngang thanh

en: Horizontal adjustment
vi: Chỉnh ngang

en: Horizontal adjustment for the text widget
vi: Điều chỉnh ngang cho ô điều khiển chữ.

en: Horizontal alignment
vi: Canh hàng ngang

en: Horizontal alignment for child
vi: Canh hàng ngang cho con

en: Horizontal options
vi: Tùy chọn ngang

en: Horizontal padding
vi: Đệm ngang

en: Horizontal position of child in available space. 0.0 is left aligned, 1.0 is right aligned
vi: Vị trí theo chiều ngang của một cửa sổ con trong khoảng cách sẵn sàng. 0.0 là canh trái, 1.0 là canh phải

en: Horizontal scale
vi: Tỷ lệ ngang

en: Horizontal space between cells.  Must be an even number
vi: Khoảng cách ngang giữa hai ô; phải là số chẵn.

en: Hover Expand
vi: Bung di chuyển

en: Hover Selection
vi: Lựa chọn di chuyển

en: How far in the x direction to move the arrow when the button is depressed
vi: Nên di chuyển mũi tên bao nhiều theo chiều X khi cái nút được bấm.

en: How far in the x direction to move the child when the button is depressed
vi: Dịch chuyển bao nhiêu theo trục X khi nút được bấm.

en: How far in the y direction to move the arrow when the button is depressed
vi: Nên di chuyển mũi tên bao nhiều theo chiều Y khi cái nút được bấm.

en: How far in the y direction to move the child when the button is depressed
vi: Dịch chuyển bao nhiêu theo trục Y khi nút được bấm.

en: How the range should be updated on the screen
vi: Cách cập nhật phạm vị trên màn hình.

en: How the text and icon of each item are positioned relative to each other
vi: Cách định vị chữ và biểu tượng của mỗi mục, tượng ứng với nhau.

en: How to break the string into multiple lines, if the cell renderer does not have enough room to display the entire string
vi: Cách ngắt toàn chuỗi ra nhiều dòng riêng, nếu bộ vẽ ô không có đủ chỗ để hiển thị toàn chuỗi.

en: How to draw the input method preedit string
vi: Vẽ chuỗi phương pháp nhập (IM) trước khi hiệu chỉnh (pre-edit) như thế nào.

en: How to draw the input method statusbar
vi: Vẽ chuỗi phương pháp nhập (IM) thanh trạng thái như thế nào.

en: How to draw the toolbar
vi: Vẽ thanh công cụ như thế nào.

en: How to layout the buttons in the box. Possible values are default, spread, edge, start and end
vi: Cách bố trí các nút trong hộp. Các giá trị có thể là :
     • default — mặc định
     • spread — tản ra
     • edge — cạnh
     • start — đầu và
     • end — cuối.

en: IM Preedit style
vi: Kiểu dáng IM Preedit

en: IM Status style
vi: Kiểu dáng trạng thái IM

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon Name
vi: Tên biểu thượng

en: Icon Sizes
vi: Cỡ biểu tượng

en: Icon Theme Name
vi: Tên sắc thái biểu tượng

en: Icon View Model
vi: Mô hình xem biểu tượng

en: Icon for this window
vi: Biểu tượng cho cửa sổ này.

en: Icon name
vi: Tên hình

en: Icon set
vi: Tập biểu tượng

en: Icon set to display
vi: Tập biểu tượng cần hiển thị.

en: Icon size
vi: Cỡ biểu tượng

en: Icon widget
vi: Điều hình

en: Icon widget to display in the item
vi: Ô điều khiển biểu tượng cần hiển thị trong mục này.

en: If FALSE, don't allow to enter strings other than the chosen ones
vi: Nếu SAI thì đừng cho phép nhập chuỗi nào khác với những điều đã chọn.

en: If TRUE the GtkProgress is in activity mode, meaning that it signals something is happening, but not how much of the activity is finished. This is used when you're doing something that you don't know how long it will take
vi: Nếu là ĐÚNG thì GtkProgress có trong chế độ hoạt động, nghĩa là nó gởi tín hiệu về có cái gì đó đang diễn ra, nhưng không biết bao giờ mới kết thúc. Nó được dùng khi bạn đang thực hiện một điều gì đó mà bạn không biết bao giờ mới xong.

en: If TRUE this means the table cells are all the same width/height
vi: Nếu là ĐÚNG thì các ô trong bảng đều có cùng rộng/cao.

en: If TRUE, a heading is displayed
vi: Nếu ĐÚNG thì hiển thị tiêu đề.

en: If TRUE, day names are displayed
vi: Nếu ĐÚNG thì hiển thị tên ngày.

en: If TRUE, hidden widgets are ignored when determining the size of the group
vi: Nếu ĐÚNG thì các ô điều khiển bị ẩn bị bỏ qua khi quyết định kích thước của nhóm.

en: If TRUE, pressing the right mouse button on the notebook pops up a menu that you can use to go to a page
vi: Nếu là ĐÚNG thì nhấn phím phải chuột trên vở sẽ bật lên một trình đơn có thể dùng để đi đến một trang khác.

en: If TRUE, scroll arrows are added if there are too many tabs to fit
vi: Nếu là ĐÚNG thì mũi tên cuộn sẽ được thêm vào nếu có quá nhiều thanh.

en: If TRUE, the child appears in a secondary group of children, suitable for, e.g., help buttons
vi: Nếu ĐÚNG thì ô điều khiển con này xuất hiện trong một nhóm ô điều khiển con phụ, thích hợp với, lấy thí dụ, cái nút trợ giúp.

en: If TRUE, the child can be made smaller than its requisition
vi: Nếu ĐÚNG thì ô điều khiển con có thể thu nhỏ hơn đã yêu cầu.

en: If TRUE, the child expands and shrinks along with the paned widget
vi: Nếu ĐÚNG thì ô điều khiển con sẽ mở rộng và thu nhỏ cũng với ô điều khiển có nhiều ô.

en: If TRUE, the popup window will appear for a single match.
vi: Nếu ĐÚNG thì cửa sổ bật lên sẽ xuất hiện cho chỉ một điều khớp thôi.

en: If TRUE, the popup window will have the same size as the entry
vi: Nếu ĐÚNG thì cửa sổ bật lên sẽ có cùng một kích thước với mục nhập đó.

en: If TRUE, the selected month cannot be changed
vi: Nếu ĐÚNG thì không thể thay đổi tháng được chọn.

en: If TRUE, the widget will receive the default action when it is focused
vi: Nếu ĐÚNG thì ô điều khiển này sẽ nhận hành động mặc định khi có tiêu điểm.

en: If TRUE, the window has no mimimum size. Setting this to TRUE is 99% of the time a bad idea
vi: Nếu ĐÚNG thì cửa sổ không có kích thước tối thiểu. Nếu đặt ĐÚNG thì 99% trường hợp là một ý kiến không hay.

en: If TRUE, the window is modal (other windows are not usable while this one is up)
vi: Nếu ĐÚNG thì cửa sổ là cách thức (các cửa sổ khác không thể hoạt động khi cửa sổ này còn mở).

en: If TRUE, users can expand the window beyond its minimum size
vi: Nếu ĐÚNG thì người dùng có thể mở rộng cửa sổ quá kích thước thiểu đa.

en: If TRUE, users can resize the window
vi: Nếu ĐÚNG thì người dùng có thể thay đổi kích thước cửa sổ.

en: If TRUE, week numbers are displayed
vi: Nếu ĐÚNG thì hiển thị số thứ tự tuần trong năm.

en: If an arrow should be shown if the toolbar doesn't fit
vi: Có nên hiển thị mũi tên nếu thanh công cụ quá lớn, hay không.

en: If available horizontal space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
vi: Nếu vùng ngang sẵn sàng có lớn hơn cần thiết cho cửa sổ con, bao nhiêu phần cần dùng cho nó. 0.0 là không có gì, 1.0 là tất cả.

en: If available vertical space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
vi: Nếu vùng dọc sẵn sàng có lớn hơn cần thiết cho cửa sổ con, bao nhiêu phần cần dùng cho nó. 0.0 là không có gì, 1.0 là tất cả.

en: If set, an underline in the label property indicates that the next character should be used for the mnemonic accelerator key in the overflow menu
vi: Nếu bật, đường gạch chân trong tài sản nhãn biểu thị rằng ký tự kế tiếp nên được dùng như là phím tắt gợi nhớ trong trình đơn trán.

en: If set, an underline in the text indicates the next character should be used for the mnemonic accelerator key
vi: Nếu bật, đường gạch chân trong text biểu thị rằng ký tự kế tiếp được dùng như là phím tắt

en: If set, the label is used to pick a stock item instead of being displayed
vi: Nếu bật, nhãn được dùng sẽ chọn một mục chuẩn thay vì hiển thị nhãn đó.

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide
vi: Nếu bật thì sẽ cuộn dòng nếu dòng quá dài.

en: If the insertion cursor is shown
vi: Có nên hiển thị con trỏ hay không.

en: If the toggle button is in an "in between" state
vi: Nếu cái nút bật tắt có ở trong trạng thái « ở giữa » hay không.

en: If the toggle button should be pressed in or not
vi: Có nên bấm cái nút bật tắt vào hay không.

en: If the toggle part of the button is displayed
vi: Nếu hiển thị phần bật tắt của cái nút hay không.

en: If the tooltips of the toolbar should be active or not
vi: Các mẹo công cụ của thanh công cụ có nên là hoạt động hay không.

en: If this window should be destroyed when the parent is destroyed
vi: Nếu cửa sổ mẹ bị hủy thì cửa sổ này cũng bị hủy theo.

en: Ignore hidden
vi: Bỏ qua bị ẩn

en: Image
vi: Ảnh

en: Image widget
vi: Ô điều khiển ảnh

en: Image/label border
vi: Viền ảnh/nhãn

en: Inconsistent
vi: Không thống nhất

en: Inconsistent state
vi: Tính trạng không thống nhất

en: Indent
vi: Thụt lề

en: Indent Expanders
vi: Thụt lề bộ bung

en: Indent set
vi: Thụt lề được đặt

en: Indicator Size
vi: Cỡ cái chỉ

en: Indicator Spacing
vi: Khoảng cách cái chỉ

en: Inline completion
vi: Làm hoàn thành có sẵn.

en: Interior Focus
vi: Tiêu điểm trong

en: Internal padding
vi: Đệm bên trong

en: Invert direction slider moves to increase range value
vi: Đảo hướng nào con trượt di chuyển để tăng giá trị phạm vị lên.

en: Inverted
vi: Bị đảo

en: Invisible
vi: Vô hình

en: Invisible character
vi: Ký tự vô hình

en: Invisible set
vi: Vô hình được đặt

en: Is Active
vi: Hoạt động

en: Is Expanded
vi: Đã mở rộng

en: Is Expander
vi: Có thể mở rộng

en: Is focus
vi: Là tiêu điểm

en: Is important
vi: Là quan trọng

en: Is this curve linear, spline interpolated, or free-form
vi: Đường cong tuyến, hay nội suy chốt trục, hay dạng tự do.

en: Justification
vi: Canh đều

en: Justification set
vi: Canh đều được đặt

en: Key Theme Name
vi: Tên sắc thái khóa

en: Keybinding to activate the menu bar
vi: Phím tổ hợp có kích hoạt thanh trình đơn.

en: Label
vi: Nhãn

en: Label widget
vi: Ô điều khiển nhãn

en: Label xalign
vi: Canh lề X nhãn

en: Label yalign
vi: Canh lề Y nhãn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language set
vi: Đặt ngôn ngữ

en: Largest possible value for the "position" property
vi: Giá trị lớn nhất có thể cho tài sản "Position" (Vị trí).

en: Layout style
vi: Kiểu dáng bố trí

en: Left Attach
vi: Gắn trái

en: Left Margin
vi: Lề trái

en: Left Padding
vi: Đệm trái

en: Left attachment
vi: Gắn trái

en: Left margin
vi: Lề trái

en: Left margin set
vi: Lề trái được đặt

en: Left, right, or center justification
vi: Canh trái, phải, giữa

en: Length of scale's slider
vi: Độ dài của con trượt của tỷ lệ.

en: Length of step buttons at ends
vi: Độ dài của nút bước tại cả hai cuối.

en: Length of the cursor blink cycle, in milleseconds
vi: Độ dài của chu kỳ chớp con trỏ, theo mili giây.

en: Line Wrap
vi: Ngắt dòng

en: Line wrap
vi: Ngắt dòng

en: Link Color
vi: Màu liên kết

en: List of authors of the program
vi: Danh sách các tác giả của chương trình.

en: List of currently active GTK modules
vi: Danh sách các mô-đun GTK hoạt động hiện thời.

en: List of icon sizes (gtk-menu=16,16:gtk-button=20,20...
vi: Danh sách các kích thước biểu tượng (gtk-menu=16,16;gtk-button=20,20...).

en: List of people documenting the program
vi: Danh sách các người tạo tài liệu cho chương trình.

en: List of people who have contributed artwork to the program
vi: Danh sách các người đã đóng góp đồ họa cùng chương trình.

en: Local Only
vi: Chỉ cục bộ

en: Logo
vi: Biểu hình

en: Logo Icon Name
vi: Tên biểu tượng biểu hình

en: Lower
vi: Cận dưới

en: Lower limit of ruler
vi: Giới hạn dưới của thước đo.

en: Make the expanders indented
vi: Làm cho các bộ bung bị thụt lề.

en: Margin
vi: Lề

en: Marked up text to render
vi: Văn bản có mã định dạng cần vẽ.

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Markup column
vi: Cột mã định dạng

en: Mask
vi: Mặt nạ

en: Mask bitmap to use with GdkImage or GdkPixmap
vi: Bitmap mặt nạ cần dùng với GdkImage/GdkPixmap.

en: Max Size
vi: Cỡ tối đa

en: Maximal Position
vi: Vị trí tối đa

en: Maximum Value
vi: Giá trị tối đa

en: Maximum Width
vi: Độ rộng tối đa

en: Maximum Width In Characters
vi: Độ rộng tối đa (ký tự)

en: Maximum X
vi: X tối đa

en: Maximum Y
vi: Y tối đa

en: Maximum allowed width of the column
vi: Độ rộng tối đa được phép cho cột này.

en: Maximum distance allowed between two clicks for them to be considered a double click (in pixels)
vi: Khoảng cách tối đa được phép giữa hai lần nhắp chuột mà được xem là nhấp đúp (theo điểm ảnh).

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Maximum number of characters for this entry. Zero if no maximum
vi: Số ký tự tối đa của mục nhập này. Số không nghĩa là vô hạn.

en: Maximum possible X value
vi: Giá trị tối đa có thể cho X.

en: Maximum possible value for Y
vi: Giá trị tối đa có thể cho T.

en: Maximum size of the ruler
vi: Kích thước tối đa của thước đo.

en: Maximum time allowed between two clicks for them to be considered a double click (in milliseconds)
vi: Khoảng thời gian tối đa được phép giữa hai lần nhắp chuột mà được xem là việc nhấp đúp (theo mili giây).

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Menu bar accelerator
vi: Phím tắt thanh trình đơn

en: Menu label
vi: Nhãn trình đơn

en: Merged UI definition
vi: Lời định nghĩa UI đã trộn

en: Message Buttons
vi: Nút thông điệp

en: Message Type
vi: Kiểu thông điệp

en: Metric
vi: Cách đo

en: Minimal Position
vi: Vị trí tối thiểu

en: Minimum Key Length
vi: Độ dài khóa tối thiểu

en: Minimum Slider Length
vi: Độ dài con trượt tối thiểu

en: Minimum Value
vi: Giá trị tối thiểu

en: Minimum Width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Minimum X
vi: X tối thiểu

en: Minimum Y
vi: Y tối thiểu

en: Minimum allowed width of the column
vi: Độ rộng tối thiểu được phép cho cột này.

en: Minimum child height
vi: Chiều cao con tối thiểu

en: Minimum child width
vi: Độ rộng con tối thiểu

en: Minimum height of buttons inside the box
vi: Độ cao tối thiểu của các nút bên trong hộp.

en: Minimum length of scrollbar slider
vi: Độ dài tối thiểu của con trượt của thanh cuộn.

en: Minimum length of the search key in order to look up matches
vi: Độ dài tối thiểu của khóa tìm kiếm để tra tìm điều khớp.

en: Minimum possible value for X
vi: Giá trị tối thiểu có thể cho X.

en: Minimum possible value for Y
vi: Giá trị tối thiểu có thể cho Y.

en: Minimum time the pointer must stay over a menu item before the submenu appear
vi: Khoảng thời gian tối thiểu phải giữ nguyên con trỏ trên mục trình đơn trước khi hiển thị trình đơn con.

en: Minimum width of buttons inside the box
vi: Độ rộng tối thiểu của các nút bên trong hộp.

en: Mnemonic key
vi: Phím gợi nhớ

en: Mnemonic widget
vi: Ô điều khiển gợi nhớ

en: Modal
vi: Cách thức

en: Mode
vi: Chế độ

en: Model
vi: Mô hình

en: Model column to search through when searching through code
vi: Cột mô hình nơi cần tìm kiếm qua khi tìm kiếm qua mã.

en: Model column used to retrieve the icon pixbuf from
vi: Cột mô hình từ đó cần gọi đệm điểm ảnh của biểu tượng.

en: Model column used to retrieve the text from
vi: Cột mô hình từ đó cần gọi đoạn.

en: Model column used to retrieve the text if using Pango markup
vi: Cột mô hình từ đó cần gọi đoạn nếu đang dùng mã định dạng Pango.

en: Month
vi: Tháng

en: Name
vi: Tên

en: Name of default font to use
vi: Tên phông chữ mặc cần dùng.

en: Name of file system backend to use
vi: Tên của hậu phương hệ thống tập tin cần dùng.

en: Name of icon theme to use
vi: Tên của sắc thái biểu tượng cần dùng.

en: Name of key theme RC file to load
vi: Tên của tập tin sắc thái khóa RC cần dùng.

en: Name of the GtkFileChooser backend to use by default
vi: Tên của hậu phương GtkFileChooser (Gtk bộ chọn tập tin) cần dùng theo mặc định.

en: Name of the cursor theme to use
vi: Tên của sắc thái con trỏ cần dùng.

en: Name of the font family, e.g. Sans, Helvetica, Times, Monospace
vi: Tên họ phông chữ, v.d. Sans (không chân), Helvetica, Times, Monospace (đơn cách).

en: Name of the themed icon for this window
vi: Tên của biểu tượng của sắc thái cho cửa sổ này.

en: Name of theme RC file to load
vi: Tên tập tin sắc thái RC cần tải.

en: Name used to refer to the text tag. NULL for anonymous tags
vi: Tên dùng để tham chiếu đến thẻ đoạn. NULL (rỗng) là thẻ vô danh.

en: No Month Change
vi: Đừng đổi tháng

en: No show all
vi: Không hiện hết

en: Number of Channels
vi: Số kênh

en: Number of characters to leave space for in the entry
vi: Số ký tự cần chừa trống trong mục nhập.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Number of columns to display
vi: Số cột cần hiển thị.

en: Number of pixels between the scrollbars and the scrolled window
vi: Số điểm ảnh giữa những thanh cuộn và cửa sổ đã cuộn.

en: Number of pixels of the entry scrolled off the screen to the left
vi: Số điểm ảnh trong mục nhập được cuộn sang bên trái ra màn hình.

en: Number of pixels the cursor can move before dragging
vi: Số điểm ảnh con trỏ có thể di chuyển trước khi thực hiện việc kéo.

en: Numeric
vi: Số

en: Obey child
vi: Theo con

en: Obsolete property, ignored
vi: Tài sản quá thời nên bị bỏ qua.

en: Odd Row Color
vi: Màu hàng lẻ

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative)
vi: Hiệu số của chữ trên đường cơ bản (dưới đường cơ bản nếu độ có nâng lên âm).

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative) in Pango units
vi: Độ dời chữ trên đường cơ bản theo đơn vị Pango (dưới đường cơ bản nếu độ nâng lên âm).

en: Opacity of the selection box
vi: Độ đục của hộp chọn.

en: Options specifying the horizontal behaviour of the child
vi: Các tùy chọn xác định ứng xử ngang của ô điều khiển con.

en: Options specifying the vertical behaviour of the child
vi: Các tùy chọn xác định ứng xử dọc của ô điều khiển con.

en: Orientation
vi: Hướng

en: Orientation and growth direction of the progress bar
vi: Hướng và chiều đi của thanh tiến hành.

en: Override for height request of the widget, or -1 if natural request should be used
vi: Đè chiều cao yêu cầu của ô điều khiển, hoặc -1 nếu dùng chiều cao tự nhiên.

en: Override for width request of the widget, or -1 if natural request should be used
vi: Đè chiều rộng yêu cầu của ô điều khiển, hoặc -1 nếu dùng chiều rộng tự nhiên.

en: Overwrite mode
vi: Chế độ ghi đè

en: Pack direction
vi: Hướng bó

en: Pack type
vi: Kiểu đóng bó

en: Padding
vi: Đệm

en: Page
vi: Trang

en: Page Increment
vi: Tăng trang

en: Page Size
vi: Cỡ trang

en: Palette to use in the color selector
vi: Bảng chọn cần dùng trong bộ chọn màu.

en: Paragraph background color
vi: Màu nền đoạn văn

en: Paragraph background color as a (possibly unallocated) GdkColor
vi: Màu nền của đoạn văn dạng GdkColor (có thể chưa cấp phát).

en: Paragraph background color as a string
vi: Tên của màu nền của đoạn văn, dạng chuỗi.

en: Paragraph background color name
vi: Tên màu nền đoạn văn

en: Paragraph background set
vi: Nền đoạn văn được đặt

en: Parent widget
vi: Ô điều khiển mẹ

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Pixbuf
vi: Đệm điểm ảnh

en: Pixbuf Expander Closed
vi: Đệm điểm ảnh bộ đóng

en: Pixbuf Expander Open
vi: Đệm điểm ảnh bộ mở

en: Pixbuf Object
vi: Đối tượng đệm điểm ảnh

en: Pixbuf column
vi: Cột đệm điểm ảnh

en: Pixbuf for closed expander
vi: Đệm điểm ảnh cho bộ đã đóng.

en: Pixbuf for open expander
vi: Đệm điểm ảnh cho bộ đã mở rộng.

en: Pixel size
vi: Cỡ điểm ảnh

en: Pixel size to use for named icon
vi: Kích thước điểm ảnh cần dùng với biểu tượng có tên.

en: Pixels
vi: Điểm ảnh

en: Pixels Above Lines
vi: Điểm ảnh trên dòng

en: Pixels Below Lines
vi: Điểm ảnh dưới dòng

en: Pixels Inside Wrap
vi: Điểm ảnh ở trong cuộn

en: Pixels above lines
vi: Điểm ảnh trên dòng

en: Pixels above lines set
vi: Điểm ảnh trên dòng được đặt

en: Pixels below lines
vi: Điểm ảnh dưới dòng

en: Pixels below lines set
vi: Điểm ảnh dưới dòng được đặt

en: Pixels inside wrap
vi: Điểm ảnh ở trong cuộn

en: Pixels inside wrap set
vi: Điểm ảnh ở trong dòng ngắt được đặt

en: Pixels of blank space above paragraphs
vi: Khoảng cách trắng trên đoạn văn, theo điểm ảnh.

en: Pixels of blank space below paragraphs
vi: Khoảng cách trắng dưới đoạn văn, theo điểm ảnh.

en: Pixels of blank space between wrapped lines in a paragraph
vi: Khoảng cách trắng giữa hai dòng bị ngắt trong đoạn văn, theo điểm ảnh.

en: Pixmap
vi: Bản đồ điểm ảnh

en: Popup completion
vi: Làm hoàn thành bật lên

en: Popup set width
vi: Độ rộng bật lên cứng

en: Popup single match
vi: Bật lên điều khớp đơn

en: Position
vi: Vị trí

en: Position Set
vi: Đặt vị trí

en: Position of mark on the ruler
vi: Vị trí của dấu trên thước đo.

en: Position of paned separator in pixels (0 means all the way to the left/top)
vi: Vị trí của bộ phân cách các ô theo điểm ảnh (0 nghĩa là bên trái, góc trên).

en: Position of the handle relative to the child widget
vi: Vị trí của móc kéo tương ứng với ô điều khiển con.

en: Preview Widget Active
vi: Ô điều khiển xem thử hoạt động

en: Preview text
vi: Đoạn xem thử

en: Preview widget
vi: Ô điều khiển xem thử

en: Program name
vi: Tên chương trình

en: Program version
vi: Phiên bản chương trình

en: Pulse Step
vi: Bước đập

en: Radio state
vi: Trạng thái chọn một

en: Ratio
vi: Tỷ lệ

en: Reads the current value, or sets a new value
vi: Đọc giá trị hiện thời, hoặc đặt giá trị mới.

en: Receives default
vi: Nhận mặc định

en: Render detail to pass to the theme engine
vi: Chi tiết vẽ cần gởi qua cho cơ chế sắc thái.

en: Reorderable
vi: Có thể sắp xếp lại

en: Resizable
vi: Cho đổi cỡ

en: Resize
vi: Đổi cỡ

en: Resize mode
vi: Chế độ đổi cỡ

en: Resize mode of the column
vi: Chế độ thay đổi kích thước của cột.

en: Resolution for Xft, in 1024 * dots/inch. -1 to use default value
vi: Độ phân giải cho Xft, bằng 1024 * điểm/inso² (DPI). Hãy chọn -1 để dùng giá trị mặc định.

en: Right Attach
vi: Gắn phải

en: Right Margin
vi: Lề phải

en: Right Padding
vi: Đệm phải

en: Right attachment
vi: Gắn phải

en: Right margin
vi: Lề phải

en: Right margin set
vi: Lề phải được đặt

en: Rise
vi: Độ nâng lên

en: Rise set
vi: Đặt độ nâng lên

en: Row Spacing
vi: Khoảng cách hàng

en: Row has children
vi: Hàng này có ô điều khiển con.

en: Row is an expander row, and is expanded
vi: Hàng này có ô điều khiển con, và đang hiển thị hết.

en: Row spacing
vi: Khoảng cách hàng

en: Row span column
vi: Cột theo hàng

en: Rows
vi: Hàng

en: Rowstride
vi: Bước hàng

en: Rules Hint
vi: Gợi ý quy tắc

en: Sans 12
vi: Không chân 12

en: Screen
vi: Màn hình

en: Scroll offset
vi: Hiệu số cuộn

en: Scrollable
vi: Có thể cuộn

en: Scrollbar spacing
vi: Khoảng cách thanh cuộn

en: Search Column
vi: Cột tìm kiếm

en: Secondary
vi: Phụ

en: Secondary backward stepper
vi: Bộ bước lùi phụ

en: Secondary cursor color
vi: Màu con trỏ phụ

en: Secondary forward stepper
vi: Bộ bước tới phụ

en: Select Multiple
vi: Đa chọn

en: Select multiple
vi: Đa chọn

en: Select on focus
vi: Chọn khi có tiêu điểm

en: Selectable
vi: Có thể chọn

en: Selection Bound
vi: Biên vùng chọn

en: Selection Box Alpha
vi: Anfa hộp chọn.

en: Selection Box Color
vi: Màu hộp chọn

en: Selection mode
vi: Chế độ chọn

en: Sensitive
vi: Nhạy cảm

en: Set a hint to the theme engine to draw rows in alternating colors
vi: Đặt gợi ý để cơ chế sắc thái vẽ hàng bằng màu xen kẽ.

en: Set the column for the expander column
vi: Đặt cột là cột mũi tên bung.

en: Shadow Type
vi: Kiểu bóng

en: Shadow type
vi: Kiểu bóng

en: Short label
vi: Nhãn ngắn

en: Show Arrow
vi: Xem mũi tên

en: Show Border
vi: Hiện viền

en: Show Day Names
vi: Hiện tên ngày

en: Show Heading
vi: Hiện tiêu đề

en: Show Hidden
vi: Hiện bị ẩn

en: Show Tabs
vi: Hiện thanh

en: Show Week Numbers
vi: Hiện số tuần

en: Show button images
vi: Hiện ảnh nút

en: Show file operations
vi: Hiện thao tác tập tin

en: Show menu images
vi: HIện ảnh trình đơn

en: Show size
vi: Hiện cỡ

en: Show style
vi: Hiện kiểu dáng

en: Show text
vi: Hiện chữ

en: Show the column header buttons
vi: Hiển thị các cái nút tại đầu cột.

en: Shrink
vi: Thu nhỏ

en: Side of the handlebox that's lined up with the docking point to dock the handlebox
vi: Kích thước của hộp móc khớp với điểm neo để neo hộp móc.

en: Single Line Mode
vi: Chế độ dòng đơn

en: Single Paragraph Mode
vi: Chế độ đoạn văn đơn

en: Size
vi: Cỡ

en: Size of areas outside the widget's allocation to draw
vi: Kích thước vùng ở ngoại vùng được cấp cho ô điều khiển cần vẽ.

en: Size of check or radio indicator
vi: Kích thước của vòng bên trong chỉ chọn một

en: Size of dropdown indicator
vi: Kích thước của cái chỉ thả xuống.

en: Size of icons in default toolbars
vi: Kích thước các biểu tượng trên thanh công cụ mặc định.

en: Size of spacers
vi: Kích thước của bộ cách.

en: Size of the expander arrow
vi: Kích thước của mũi tên bung.

en: Size to use for cursors
vi: Kích thước cần dùng cho các con trỏ.

en: Sizing
vi: Làm cỡ

en: Skip pager
vi: Bỏ qua bộ dàn trang

en: Skip taskbar
vi: Bỏ qua thanh tác vụ

en: Slider Length
vi: Độ dài con trượt

en: Slider Width
vi: Độ rộng con trượt

en: Smallest possible value for the "position" property
vi: Giá trị nhỏ nhất có thể cho tài sản "Position" (Vị trí).

en: Snap edge
vi: Cạnh dính

en: Snap edge set
vi: Đặt cạnh dính

en: Snap to Ticks
vi: Đính vạch khấc

en: Sort direction the sort indicator should indicate
vi: Hướng sắp xếp mà cái chỉ sắp xếp nên hiển thị.

en: Sort indicator
vi: Cái chỉ sắp xếp

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp

en: Space between value text and the slider/trough area
vi: Khoảng cách giữa chữ giá trị và vùng của con trượt/máng xối.

en: Space style
vi: Kiểu khoảng cách

en: Space to put between the label and the child
vi: Khoảng cách cần chèn giữa nhãn và ô điều khiển con.

en: Space which is inserted at the edges of the icon view
vi: Khoảng cách được chèn tại các cạnh của khung xem theo biểu tượng.

en: Space which is inserted between cells
vi: Khoảng cách được chèn giữa hai ô.

en: Space which is inserted between cells of an item
vi: Khoảng cách được chèn giữa các ô của mục.

en: Space which is inserted between grid column
vi: Khoảng cách được chèn giữa các cột lưới.

en: Space which is inserted between grid rows
vi: Khoảng cách được chèn giữa các hàng lưới.

en: Spacer size
vi: Cỡ bộ cách

en: Spacing
vi: Khoảng cách

en: Spacing around check or radio indicator
vi: Khoảng cách chung quanh vòng bên trong chỉ chọn một.

en: Spacing around expander arrow
vi: Khoảng cách ở quanh mũi tên bung.

en: Spacing around indicator
vi: Khoảng trong quanh cái chỉ.

en: Spacing between buttons
vi: Khoảng cách giữa các cái nút.

en: Spacing between step buttons and thumb
vi: Khoảng cách giữa mỗi nút bước và nút trượt.

en: Spacing between thumb/steppers and outer trough bevel
vi: Khoảng cách giữa nút/nút bước và góc xiên của máng xối bên ngoài.

en: Specifies the visual style of the bar in percentage mode (Deprecated)
vi: Xác định kiểu dáng thanh dùng để hiển thị trong chế độ phần trăm (bị phản đối).

en: Specify how resize events are handled
vi: Xác định xem sự kiện thay đổi kích thước được xử lý như thế nào.

en: Speeds up GtkTreeView by assuming that all rows have the same height
vi: Tăng tốc độ của GtkTreeView (khung xem cây Gtk) bằng cách giả sử mọi hàng có cùng một độ cao.

en: Split Cursor
vi: Con trỏ chia tách

en: Step Increment
vi: Tăng bước

en: Stepper Size
vi: Cỡ nút bước

en: Stepper Spacing
vi: Khoảng cách nút bước

en: Stock ID
vi: ID chuẩn

en: Stock ID for a stock image to display
vi: Mã ID chuẩn cho ảnh chuẩn cần hiển thị.

en: Stock Icon
vi: Biểu tượng chuẩn

en: Stock Id
vi: ID chuẩn

en: Storage type
vi: Loại lưu trữ

en: Strikethrough
vi: Gạch đè

en: Strikethrough set
vi: Đặt gạch đè

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Style of bevel around the contents
vi: Kiểu dáng của góc xiên ở quanh nội dung.

en: Style of bevel around the menubar
vi: Kiểu góc xiên quanh thanh trình đơn.

en: Style of bevel around the spin button
vi: Kiểu dáng góc xiên quanh cái nút xoay.

en: Style of bevel around the statusbar text
vi: Kiểu dáng góc xiên quanh chữ thanh trạng thái.

en: Style of bevel around the toolbar
vi: Kiểu góc xiên quanh thanh công cụ.

en: Style of underline for this text
vi: Kiểu dạng gạch chân của chữ.

en: Symbolic size to use for stock icon, icon set or named icon
vi: Kích thước dùng với biểu tượng chuẩn, tập biểu tượng hoặc biểu tượng có tên.

en: TRUE if the Position property should be used
vi: ĐÚNG nếu tài sản "Position" (Vị trí) nên được dùng.

en: TRUE if the window should be brought to the user's attention.
vi: ĐÚNG nếu cửa sổ này nên được hiển thị cho người dùng xem.

en: TRUE if the window should not be in the pager.
vi: ĐÚNG nếu cửa sổ không nên có trong bộ dàn trang.

en: TRUE if the window should not be in the task bar.
vi: ĐÚNG nếu cửa sổ không nên có trong thanh tác vụ.

en: TRUE if the window should receive the input focus when mapped.
vi: ĐÚNG nếu cửa sổ này nên nhận tiêu điểm gõ khi được ánh xạ hay không.

en: TRUE if the window should receive the input focus.
vi: ĐÚNG nếu cửa sổ này nên nhận tiêu điểm gõ hay không.

en: Tab Border
vi: Viền Tab

en: Tab Position
vi: Vị trí thanh

en: Tab expand
vi: Mở rộng thanh

en: Tab fill
vi: Lấp thanh

en: Tab label
vi: Nhãn thanh

en: Tab pack type
vi: Kiểu bó thanh

en: Tabs
vi: Thanh

en: Tabs set
vi: Tab được đặt

en: Tag Table
vi: Bảng thẻ

en: Tag name
vi: Tên thẻ

en: Take Focus
vi: Lấy tiêu điểm

en: Tearoff State
vi: Tính trạng tách rời

en: Tearoff Title
vi: Tựa đề tách rời

en: Text
vi: Chữ

en: Text Column
vi: Cột chữ

en: Text Tag Table
vi: Bảng thẻ đoạn

en: Text column
vi: Cột chữ

en: Text direction
vi: Hướng đoạn

en: Text direction, e.g. right-to-left or left-to-right
vi: Hướng của đoạn chữ, v.d. trái sang phải, phải sang trái.

en: Text of the expander's label
vi: Chữ của nhãn của mũi tên bung.

en: Text of the frame's label
vi: Chữ trên nhãn của khung.

en: Text of the label widget inside the button, if the button contains a label widget
vi: Chữ của ô điều khiển nhãn trong cái nút, nếu nút chứa một nhãn ô điều khiển.

en: Text on the progress bar
vi: Chữ trên thanh tiến trình

en: Text to be displayed in the progress bar
vi: Chuỗi cần hiển thị trong thanh tiến hành.

en: Text to render
vi: Chữ cần vẽ

en: Text to show in the item.
vi: Chữ cần hiển thị trong mục này.

en: Text x alignment
vi: Canh lề X cho chữ

en: Text y alignment
vi: Canh lề Y cho chữ

en: The GdkFont that is currently selected
vi: GdkFont hiện thời được chọn.

en: The GtkActionGroup this GtkAction is associated with, or NULL (for internal use).
vi: Nhóm GtkActionGroup (nhóm hành động GTK) với đó hành động GtkAction này được tượng ứng, hoặc NULL (rỗng: chỉ dùng nội bộ).

en: The GtkAdjustment connected to the progress bar (Deprecated)
vi: GtkAdjustment được kết nối tới thanh tiến hành (bị phản đối).

en: The GtkAdjustment for the horizontal position
vi: GtkAdjustment cho vị trí ngang.

en: The GtkAdjustment for the vertical position
vi: GtkAdjustment cho vị trí dọc.

en: The GtkAdjustment that contains the current value of this range object
vi: GtkAdjustment (điều chỉnh Gtk) chứa giá trị hiện thời của đối tượng phạm vị này.

en: The GtkAdjustment that determines the values of the horizontal position for this viewport
vi: GtkAdjustment (điều chỉnh Gtk) xác định giá trị vị trí ngang cho cổng xem này.

en: The GtkAdjustment that determines the values of the vertical position for this viewport
vi: GtkAdjustment (điều chỉnh Gtk) xác định giá trị vị trí dọc cho cổng xem này.

en: The GtkIconSize value that specifies the size of the rendered icon
vi: Giá trị GtkIconSize có xác định kích thước của biểu tượng được vẽ.

en: The URL for the link to the website of the program
vi: Địa chỉ Mạng cho liên kết tới trang chủ của chương trình.

en: The X string that represents this font
vi: Chuỗi X đại diện cho phông chữ này.

en: The acceleration rate when you hold down a button
vi: Tỷ lệ tăng tốc khi bạn bấm giữ một cái nút nào đó.

en: The adjustment that holds the value of the spinbutton
vi: Điều chỉnh chứa giá trị của cái nút xoay.

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that
vi: Canh lề các dòng trong chữ nhãn, tượng ứng với nhau. Giá trị này KHÔNG có tác động tới canh lề của nhãn đó ở trong vùng cấp phát của nó. Hãy xem « GtkMisc::xalign » cho nó.

en: The amount of space between children
vi: Khoảng cách giữa các ô điều khiển con.

en: The amount of space between two consecutive columns
vi: Khoảng cách giữa hai cột liên tiếp.

en: The amount of space between two consecutive rows
vi: Khoảng cách giữa hai hàng liên tiếp.

en: The amount of space to add on the left and right of the widget, in pixels
vi: Khoảng cách cần thêm bên trái và phải của ô điều khiển, theo điểm ảnh.

en: The amount of space to add on the top and bottom of the widget, in pixels
vi: Khoảng cách cần thêm bên trên và dưới của ô điều khiển, theo điểm ảnh.

en: The border relief style
vi: Kiểu dáng của đắp nổi viền.

en: The buffer which is displayed
vi: Bộ đệm cần hiển thị.

en: The buttons shown in the message dialog
vi: Các nút được hiển thị trong hộp thoại thông điệp.

en: The character to use when masking entry contents (in "password mode")
vi: Ký tự cần dùng khi che giấy nội dung của mục nhập ( trong chế độ mật khẩu).

en: The child pack direction of the menubar
vi: Hướng bó con của thanh công cụ.

en: The closure to be monitored for accelerator changes
vi: Cấu trúc dữ liệu cần theo dõi có thay đổi phím tắt hay không.

en: The colorspace in which the samples are interpreted
vi: Miền mẫu trong đó có thông dịch các mẫu.

en: The column number to attach the left side of the child to
vi: Số thứ tự cột vào nó cần gắn bên trái của ô điều khiển con.

en: The column number to attach the right side of a child widget to
vi: Số cột nơi cần gắn bên phải của ô điều khiển con.

en: The column number to attach the right side of the child to
vi: Số thứ tự cột vào nó cần gắn bên phải của ô điều khiển con.

en: The column of the model containing the strings.
vi: Cột của mô hình chứa các chuỗi.

en: The contents of the entry
vi: Nội dung mục nhập

en: The current color
vi: Màu hiện thời

en: The current filter for selecting which files are displayed
vi: Bộ lọc hiện thời để chọn hiển thị những tập tin nào.

en: The current opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
vi: Giá trị độ đục hiện thời (0 là trong suốt hoàn toàn, 65535 là đục hoàn toàn).

en: The current position of the insertion cursor in chars
vi: Vị trí hiện thời của con trỏ chèn theo ký tự.

en: The currently selected filename
vi: Tên tập tin hiện thời được chọn.

en: The default display for GDK
vi: Bộ trình bày mặc định cho GDK

en: The default height of the window, used when initially showing the window
vi: Độ cao mặc định của cửa sổ, được dùng khi hiển thị cửa sổ lần đầu tiên.

en: The default width of the window, used when initially showing the window
vi: Độ rộng mặc định của cửa sổ, được dùng khi hiển thị cửa sổ lần đầu tiên.

en: The desired maximum width of the label, in characters
vi: Độ rộng tối đa đã muốn cho nhãn đó, theo ký tự.

en: The desired width of the button widget, in characters.
vi: Độ rộng đã muốn cho ô điều khiển cái nút, theo ký tự.

en: The desired width of the label, in characters
vi: Độ rộng nhãn đã muốn, theo ký tự.

en: The dialog has a separator bar above its buttons
vi: Hộp thoại này có đường phân cách phía trên các nút của nó.

en: The direction the arrow should point
vi: Mũi tên nên chỉ tới hướng này.

en: The directions in which the size group affects the requested sizes of its component widgets
vi: Các hướng trong đó nhóm kích thước có tác động tới những kích thước đã yêu câu cho các ô điều khiển thành phần của nó.

en: The dropdown menu
vi: Trình đơn thả xuống.

en: The event mask that decides what kind of GdkEvents this widget gets
vi: Mặt nạ sự kiện quyết định ô điều khiển này nhận sự kiện GdkEvent kiểu nào.

en: The file chooser dialog to use.
vi: Hộp thoại bộ chọn tập tin cần dùng.

en: The fixed height
vi: Chiều cao cố định.

en: The fixed width
vi: Chiều rộng cố định.

en: The fraction of total progress to move the bouncing block when pulsed
vi: Phân số trên tổng số tiến hành cần di chuyển khối nảy lên khi được đập.

en: The fraction of total work that has been completed
vi: Phân số trên tổng số công việc đã hoàn tất.

en: The height of the layout
vi: Độ cao của bố trí.

en: The horizontal alignment of the label
vi: Canh lề ngang của nhãn đó.

en: The horizontal alignment, from 0 (left) to 1 (right). Reversed for RTL layouts.
vi: Canh hàng ngang, từ 0 (bên trái) đến 1 (bên phải). Ngược lại cho bố trí viết từ phải sang traí (RTL).

en: The inconsistent state of the button
vi: Tính trạng không thống nhất của cái nút.

en: The increment used for each iteration in activity mode (Deprecated)
vi: Lượng tăng được dùng cho mỗi việc lặp lại trong chế độ hoạt động (bị phản đối).

en: The index of the child in the parent
vi: Chỉ mục của ô điều khiển con trong ô điều khiển mẹ.

en: The index of the current page
vi: Chỉ số của trang hiện thờ.i

en: The initial position of the window
vi: Vị trí ban đầu của cửa sổ.

en: The item which is currently active
vi: Mục hiện thời hoạt động.

en: The label for the link to the website of the program. If this is not set, it defaults to the URL
vi: Nhãn cho liên kết tới trang chủ của chương trình. Nếu chưa đặt thì giá trị mặc định là địa chỉ Mạng của nó.

en: The label used for menu items and buttons that activate this action.
vi: Nhãn được dùng cho mục trình đơn và nút có hoạt hóa hành động này.

en: The language this text is in, as an ISO code. Pango can use this as a hint when rendering the text. If not set, an appropriate default will be used.
vi: Ngôn ngữ trong đoạn văn này, dùng mã hai chữ ISO (v.d. « vi » cho tiếng Việt). Pango có thể dùng mã này để gợi ý cách vẽ chữ. Nếu chưa đặt thì giá trị mặc định thích hợp sẽ được dùng.

en: The language this text is in, as an ISO code. Pango can use this as a hint when rendering the text. If you don't understand this parameter, you probably don't need it
vi: Ngôn ngữ trong đoạn văn, dùng mã hai chữ ISO (v.d. « vi »). Pango có thể dùng mã này để vẽ chữ. Nếu bạn không hiểu tham số này, rất có thể là bạn không cần nó.

en: The mask that decides what kind of extension events this widget gets
vi: Mặt nạ sự kiện quyết định ô điều khiển này nhận sự kiện mở rộng kiểu nào.

en: The maximum value of the adjustment
vi: Giá trị tối đa của hiệu số chỉnh.

en: The menu of options
vi: Trình đơn các tùy chọn.

en: The metric used for the ruler
vi: Thước đo sử dụng cách đo nào.

en: The minimum value of the adjustment
vi: Giá trị tối thiểu của hiệu số chỉnh.

en: The mnemonic accelerator key for this label
vi: Phím tắt gợi nhớ cho nhãn này.

en: The model containing the possible values for the combo box
vi: Mô hình chứa các giá trị có thể cho hộp tổ hợp.

en: The model for the TreeModelSort to sort
vi: Mô hình mà TreeModelSort (sắp xếp mô hình cây) cần sắp xếp.

en: The model for the combo box
vi: Mô hình cho hộp tổ hợp.

en: The model for the icon view
vi: Mô hình cho khung xem theo biểu tượng.

en: The model for the tree view
vi: Mô hình cho khung xem theo cây.

en: The model to find matches in
vi: Mô hình trong đó cần tìm điều khớp.

en: The name of the icon from the icon theme
vi: Tên của biểu tượng từ sắc thái biểu tượng.

en: The name of the program. If this is not set, it defaults to g_get_application_name()
vi: Tên của chương trình. Nếu chưa đặt thì giá trị mặc định là « g_get_application_name() » (g lấy tên ứng dụng).

en: The name of the selected font
vi: Tên của phông chữ được chọn.

en: The name of the themed icon displayed on the item
vi: Tên của biểu tượng của sắc thái được hiển thị trên mục này.

en: The name of the widget
vi: Tên của ô điều khiển.

en: The number of bits per sample
vi: Số bit trong mỗi mẫu.

en: The number of blocks which can fit in the progress bar area in activity mode (Deprecated)
vi: Số khối có thể vừa trên vùng thanh tiến hành trong chế độ hoạt động (bị phản đối).

en: The number of bytes between the start of a row and the start of the next row
vi: Số byte giữa đầu hàng và đầu hàng kế tiếp.

en: The number of columns in the table
vi: Số cột trong bảng.

en: The number of columns of the pixbuf
vi: Số cột trong bộ đệm điểm ảnh.

en: The number of decimal places that are displayed in the value
vi: Số lần số được hiển thị trong giá trị.

en: The number of decimal places to display
vi: Số lần số cần hiển thị.

en: The number of discrete blocks in a progress bar (when shown in the discrete style)
vi: Số khối rời rạc trong thanh tiến hành (khi hiển thị kiểu dáng rời rạc).

en: The number of rows in the table
vi: Số hàng trong bảng.

en: The number of rows of the pixbuf
vi: Số hàng trong bộ đệm điểm ảnh.

en: The number of samples per pixel
vi: Số mẫu trên một điểm ảnh.

en: The orientation of the toolbar
vi: Hướng của thanh công cụ.

en: The pack direction of the menubar
vi: Hướng bó của thanh công cụ.

en: The padding to insert at the bottom of the widget.
vi: Đệm cần chèn dưới ô điều khiển.

en: The padding to insert at the left of the widget.
vi: Đệm cần chèn bên trái ô điều khiển.

en: The padding to insert at the right of the widget.
vi: Đệm cần chèn bên phải ô điều khiển.

en: The padding to insert at the top of the widget.
vi: Đệm cần chèn trên ô điều khiển.

en: The page increment of the adjustment
vi: Tăng trang của hiệu số chỉnh.

en: The page size of the adjustment
vi: Kích thước trang của hiệu số chỉnh.

en: The parent widget of this widget. Must be a Container widget
vi: Ô điều khiển mẹ của ô điều khiển này. Phải là ô điều khiển kiểu chứa (Container).

en: The pixbuf to render
vi: Đệm điểm ảnh cần vẽ.

en: The position in which the current value is displayed
vi: Vị trí nơi hiển thị giá trị hiện thời.

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars
vi: Vị trí của cuối vùng chọn đối diện với con trỏ, theo ký tự.

en: The preferred place to ellipsize the string, if the cell renderer does not have enough room to display the entire string, if at all
vi: Chỗ ưa thích để làm cho chuỗi như hình bầu dục. Nếu bộ vẽ ô không có đủ chỗ để hiển thị toàn chuỗi, nếu có.

en: The preferred place to ellipsize the string, if the label does not have enough room to display the entire string, if at all
vi: Chỗ ưa thích để làm cho chuỗi như hình bầu dục. Nếu nhãn không có đủ chỗ để hiển thị toàn chuỗi, nếu có.

en: The preferred place to ellipsize the string, if the progressbar does not have enough room to display the entire string, if at all
vi: Chỗ ưa thích để làm cho chuỗi như hình bầu dục. Nếu thanh tiến hành không có đủ chỗ để hiển thị toàn chuỗi, nếu có.

en: The radio action whose group this action belongs to.
vi: Hành động chọn một trong cùng một nhóm với hành động này.

en: The radio button whose group this widget belongs to.
vi: Nút chọn một trong cùng một nhóm với ô điều khiển này.

en: The representation being used for image data
vi: Đại diện được dùng cho dữ liệu ảnh.

en: The row number to attach the bottom of the child to
vi: Số thứ tự hàng vào nó cần gắn bên dưới của ô điều khiển con.

en: The row number to attach the top of a child widget to
vi: Số hàng nơi cần gắn bên trên của ô điều khiển con.

en: The row number to attach the top of the child to
vi: Số thứ tự hàng vào nó cần gắn bên trên của ô điều khiển con.

en: The screen where this window will be displayed
vi: Màn hình nơi cửa sổ này sẽ được hiển thị.

en: The selected color
vi: Màu hiện thời được chọn.

en: The selected day (as a number between 1 and 31, or 0 to unselect the currently selected day)
vi: Ngày được chọn (theo số từ 1 đến 31, hoặc giá trị 0 để bỏ chọn ngày được chọn hiện thời).

en: The selected month (as a number between 0 and 11)
vi: Tháng được chọn (theo số từ 0 đến 11).

en: The selected opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
vi: Giá trị độ đục được chọn (0 là trong suốt hoàn toàn, 65535 là đặc hoàn toàn).

en: The selected year
vi: Năm được chọn.

en: The selection mode
vi: Chế độ lựa chọn.

en: The step increment of the adjustment
vi: Tăng bước của hiệu số chỉnh.

en: The stock ID of the stock icon to render
vi: Mã ID chuẩn cho các biểu tượng chuẩn cần vẽ.

en: The stock icon displayed in widgets representing this action.
vi: Biểu tượng chuẩn được hiển thị trong các ô điều khiển có miêu tả hành động này.

en: The stock icon displayed on the item
vi: Biểu tượng chuẩn cần hiển thị trên mục này.

en: The string displayed in the child's menu entry
vi: Chuỗi được hiển thị trên mục nhập trình đơn của ô điều khiển con.

en: The string displayed on the child's tab label
vi: Chuỗi được hiển thị trên nhãn thanh của ô điều khiển con.

en: The style of the widget, which contains information about how it will look (colors etc)
vi: Kiểu dáng của ô điều khiển này, bao gồm các thông tin về cách hiển thị như màu sắc v.v.

en: The text of the label
vi: Chữ trong nhãn

en: The text of the label includes XML markup. See pango_parse_markup()
vi: Chữ của nhãn có chứa mã định dạng XML. Hãy xem « pango_parse_markup() » (pango phân tách mã định dạng).

en: The text to display in order to demonstrate the selected font
vi: Đoạn chữ cần hiển thị để minh hoạ cho phông chữ được chọn.

en: The time before hiding a submenu when the pointer is moving towards the submenu
vi: Khoảng chờ trước khi ẩn trình đơn con khi con trỏ đang di chuyển đến trình đơn con.

en: The title of the color selection dialog
vi: Tiêu đề của hộp thoại chọn màu.

en: The title of the file chooser dialog.
vi: Tựa đề của hộp thoại bộ chọn tập tin.

en: The title of the font selection dialog
vi: Tựa đề của hộp thoại chọn phông chữ.

en: The title of the window
vi: Tựa đề của cửa sổ.

en: The toggle button can be activated
vi: Có thể hoạt hóa cái nút bật / tắt.

en: The toggle state of the button
vi: Tính trạng bật hay tắt của cái nút.

en: The type of message
vi: Kiểu thông điệp.

en: The type of operation that the file selector is performing
vi: Kiểu thao tác mà bộ chọn tập tin đang thực hiện.

en: The type of the window
vi: Kiểu cửa sổ.

en: The value
vi: Giá trị

en: The value of the adjustment
vi: Giá trị của hiệu số chỉnh.

en: The value returned by gtk_radio_action_get_current_value() when this action is the current action of its group.
vi: Giá trị được trả gởi bởi « gtk_radio_action_get_current_value() » (gtk hành động chọn một lấy giá trị hiện thời) khi hành động này là hành động hiện thời trong nhóm nó.

en: The version of the program
vi: Phiên bản của chương trình.

en: The vertical alignment of the label
vi: Canh lề dọc của nhãn đó.

en: The vertical alignment, from 0 (top) to 1 (bottom)
vi: Canh lề dọc, từ 0 (trên) tới 1 (dưới).

en: The widget to be activated when the label's mnemonic key is pressed
vi: Ô điều khiển cần kích hoạt khi phím tắt gợi nhớ của nhãn được nhấn.

en: The widget to be monitored for accelerator changes
vi: Ô điều khiển cần theo dõi có thay đổi phím tắt hay không.

en: The width at which the text is wrapped
vi: Độ rộng nơi ngắt dòng văn bản.

en: The width of the empty border outside the containers children
vi: Chiều rộng của đường biên rỗng bên ngoài ô điều khiển của bộ chứa này.

en: The width of the layout
vi: Độ rộng của bố trí.

en: The width used for each item
vi: Độ rộng được dùng cho mỗi mục.

en: The window gravity of the window
vi: Trọng lực cửa sổ của cửa sổ này.

en: The x-align
vi: Hệ số canh lề X.

en: The xpad
vi: Hệ số đệm X.

en: The y-align
vi: Hệ số canh lề Y.

en: The ypad
vi: Hệ số đệm Y.

en: Theme Name
vi: Tên sắc thái

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title to appear in column header
vi: Tựa đề sẽ xuất hiện trong phần đầu cột.

en: Toggle state
vi: Tính trạng bật/tắt

en: Toolbar Style
vi: Kiểu thanh công cụ

en: Toolbar icon size
vi: Cỡ hình trên thanh công cụ

en: Toolbar style
vi: Kiểu thanh công cụ

en: Tooltip
vi: Mẹo công cụ

en: Tooltips
vi: Mẹo công cụ

en: Top Attach
vi: Gán đỉnh

en: Top Padding
vi: Đệm trên

en: Top attachment
vi: Gắn trên

en: TreeModel column containing the column span values
vi: Cột TreeModel (mô hình cây) chứa các giá trị ô theo cột.

en: TreeModel column containing the row span values
vi: Cột TreeModel (mô hình cây) chứa các giá trị ô theo hàng.

en: TreeModelSort Model
vi: Mô hình TreeModelSort

en: TreeView Model
vi: Mô hình TreeView

en: Trough Border
vi: Viền máng xối

en: Type hint
vi: Gợi ý kiểu

en: Type of bevel around toolbar buttons
vi: Kiểu góc xiên quanh cái nút của thanh công cụ.

en: Type of subpixel antialiasing; none, rgb, bgr, vrgb, vbgr
vi: Kiểu làm trơn theo điểm ảnh phụ:
     •	 none	không có
     • RGB
     • BGR
     • VRGB
     • VBGR.

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Underline set
vi: Đặt gạch chân

en: Unique identifier for the window to be used when restoring a session
vi: Điều duy nhất nhận diện cửa sổ này, cần dùng khi phục hồi phiên chạy.

en: Update Policy
vi: Chính sách cập nhật

en: Update policy
vi: Chính sách cập nhật

en: Upper
vi: Cận trên

en: Upper limit of ruler
vi: Giới hạn trên của thước đo.

en: Urgent
vi: Khẩn

en: Use Preview Label
vi: Dùng nhãn xem thử

en: Use alpha
vi: Dùng anfa

en: Use font in label
vi: Dùng phông chữ trong nhãn

en: Use markup
vi: Dùng mã định dạng

en: Use separator
vi: Dùng bộ phân cách

en: Use size in label
vi: Dùng cỡ trong nhãn

en: Use stock
vi: Dùng mục chuẩn

en: Use underline
vi: Gạch chân

en: Value
vi: Giá trị

en: Value Position
vi: Vị trí giá trị

en: Value in list
vi: Giá trị có sẵn

en: Value of the progress bar
vi: Giá trị của thanh tiến trình.

en: Value spacing
vi: Khoảng cách giá trị

en: Vertical Adjustment
vi: Chỉnh dọc

en: Vertical Adjustment for the widget
vi: Điều chỉnh dọc cho ô điều khiển.

en: Vertical Alignment
vi: Canh hàng dọc

en: Vertical Offset
vi: Hiệu số dọc

en: Vertical Padding
vi: Đệm dọc

en: Vertical Scrollbar Policy
vi: Chính sách thanh cuộn dọc

en: Vertical Separator Width
vi: Độ rộng ngăn cách dọc

en: Vertical Tab Border
vi: Viền dọc thanh

en: Vertical adjustment
vi: Chỉnh dọc

en: Vertical adjustment for the text widget
vi: Điều chỉnh dọc cho ô điều khiển chữ.

en: Vertical alignment
vi: Canh hàng dọc

en: Vertical alignment for child
vi: Canh hàng dọc cho con

en: Vertical options
vi: Tùy chọn dọc

en: Vertical padding
vi: Đệm dọc

en: Vertical position of child in available space. 0.0 is top aligned, 1.0 is bottom aligned
vi: Vị trí theo chiều dọc của một cửa sổ con trong khoảng cách sẵn sàng. 0.0 là trên cùng, 1.0 là dưới đáy

en: Vertical scale
vi: Tỷ lệ dọc

en: Vertical space between cells.  Must be an even number
vi: Khoảng cách dọc giữa hai ô; phải là số chẵn.

en: View allows user to search through columns interactively
vi: Khung xem cho phép người dùng tìm kiếm qua cột một cách tương tác.

en: View is reorderable
vi: Có thể sắp xếp lại khung xem.

en: Visibility
vi: Hiển thị

en: Visible
vi: Hiển thị

en: Visible Window
vi: Hiển cửa sổ

en: Visible when horizontal
vi: Hiển thị khi nằm ngang

en: Visible when overflown
vi: Hiển thị khi trán

en: Visible when vertical
vi: Hiển thị khi dọc

en: Website URL
vi: Địa chỉ Mạng của trang chủ

en: Website label
vi: Nhãn trang chủ

en: What degree of hinting to use; hintnone, hintslight, hintmedium, or hintfull
vi: Có nên gợi ý bao nhiêu:
     •	 hintnone			không có
     • hintslight			một ít
     • hintmedium		vừa
     • hintfull				toàn.

en: When TRUE, empty menu proxies for this action are hidden.
vi: Khi ĐÚNG thì ủy nhiệm trình đơn rỗng nào bị ẩn.

en: When TRUE, toolitem proxies for this action are represented in the toolbar overflow menu.
vi: Khi ĐÚNG thì ủy nhiệm mục công cụ cho hành động này được miêu tả trong trình đơn trán thanh công cụ.

en: When the horizontal scrollbar is displayed
vi: Khi nào nên hiển thị thanh cuộn nằm ngang.

en: When the menu is a submenu, position it this number of pixels offset horizontally
vi: Khi trình đơn là trình đơn con, cần định vị nó theo chiều ngang bằng số điểm ảnh này.

en: When the menu is a submenu, position it this number of pixels offset vertically
vi: Khi trình đơn là trình đơn con, cần định vị nó theo chiều dọc bằng số điểm ảnh này.

en: When the vertical scrollbar is displayed
vi: Khi nào nên hiển thị thanh cuộn dọc.

en: Where the contents are located with respect to the scrollbars
vi: Các nội dung được định vị ở đâu tượng ứng với những thanh cuộn.

en: Whether Tab will result in a tab character being entered
vi: Bấm phím Tab có nên gõ ký tự tab hay không.

en: Whether a file chooser in GTK_FILE_CHOOSER_ACTION_SAVE will present an overwrite confirmation dialog if the user selects a file name that already exists.
vi: Bộ chọn tập tin trong « GTK_FILE_CHOOSER_ACTION_SAVE » (Gtk bộ chọn tập tin hành động lưu) có nên hiển thị hộp thoại khẳng định ghi đè nếu người dùng chọn tên tập tin đã có, hay không.

en: Whether a palette should be used
vi: Bảng chọn có được dùng hay không.

en: Whether a spin button should wrap upon reaching its limits
vi: Cái nút xoay nên cuộn khi tới giới hạn nó.

en: Whether an empty value may be entered in this field
vi: Cho phép giá trị rỗng được nhập vào trường này không.

en: Whether buttons for creating/manipulating files should be displayed
vi: Có nên hiển thị các cái nút dùng để tạo/thao tác trên tập tin hay không.

en: Whether buttons in dialogs should use the alternative button order
vi: Các cái nút trong hộp thoại nên dùng thứ tự cái nút thay thế hay không.

en: Whether default toolbars have text only, text and icons, icons only, etc.
vi: Thanh công cụ mặc định chỉ có chữ, hay chữ và hình, hay chỉ có hình v.v.

en: Whether dropdowns should have a tearoff menu item
vi: Nếu trình đơn thả xuống nên có mục trình đơn tách rời hay không.

en: Whether dropdowns should look like lists rather than menus
vi: Trình đơn thả xuống có nên hình như danh sách hơn trình đơn hay không.

en: Whether entered text overwrites existing contents
vi: Chữ được gõ có ghi đè nội dung tồn tại hay không.

en: Whether entered values must already be present in the list
vi: Cho phép nhập giá trị đã có trong danh sách hay không.

en: Whether erroneous values are automatically changed to a spin button's nearest step increment
vi: Có nên tự động thay đổi mọi giá trị không đúng thành lượng gia gần nhất của cái nút xoay.

en: Whether extra space given to the child should be allocated to the child or used as padding
vi: Các không gian được gán cho ô điều khiển con nên được cấp cho con ấy hoặc được dùng để đệm cửa sổ không.

en: Whether gtk_widget_show_all() should not affect this widget
vi: « gtk_widget_show_all() » (Gtk ô điều khiển hiển thị tất cả) nên không có tác động tới ô điều khiển này hay có.

en: Whether images should be shown in menus
vi: Có nên hiển thị ảnh trong trình đơn hay không.

en: Whether lines are wrapped at widget edges
vi: Có nên ngắt dòng tại cạnh ô điều khiển hay không.

en: Whether list item matching is case sensitive
vi: Có phân biệt chữ hoa và chữ thường khi khớp mục danh sách hay không.

en: Whether menu accelerators can be changed by pressing a key over the menu item
vi: Có nên cho phép thay đổi phím tắt bằng cách bấm phím trên mục trình đơn hay không.

en: Whether non-numeric characters should be ignored
vi: Có bỏ qua ký tự không phải số hay không.

en: Whether or not to give the color an alpha value
vi: Có nên cho màu một giá trị anfa hay không.

en: Whether or not to keep all text in a single paragraph
vi: Có nên giữ lại toàn văn bản trong cùng một đoạn văn hay không.

en: Whether rows should be expanded/collapsed when the pointer moves over them
vi: Các hàng có nên bung/co lại khi con trỏ di chuyển ở trên.

en: Whether selected font size is shown in the label
vi: Có nên hiển thị kích thước phông chữ được chọn trong nhãn hay không.

en: Whether spacers are vertical lines or just blank
vi: Bộ cách là đường dọc hoặc chỉ trắng thôi.

en: Whether stock icons should be shown in buttons
vi: Có nên hiển thị biểu tượng chuẩn trên nút hay không.

en: Whether tabs should be shown or not
vi: Có nên hiển thị các thanh hay không.

en: Whether tabs should have homogeneous sizes
vi: Các thanh nên có kích thước bằng nhau hay không.

en: Whether tearoff menu items should be added to menus
vi: Có nên thêm mục trình tách rời vào trình đơn hay không.

en: Whether the action group is enabled.
vi: Có nên hiệu lực nhóm hành động này hay không

en: Whether the action group is visible.
vi: Có nên hiển thị nhóm hành động này hay không

en: Whether the action is considered important. When TRUE, toolitem proxies for this action show text in GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ mode.
vi: Néu hành động này được xem là quan trọng hay không. Khi ĐÚNG thì ủy nhiệm mục công cụ cho hành động này hiển thị chữ trong chế độ « GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ » (gtk thanh công cụ cả hai ngang).

en: Whether the action is enabled.
vi: Có nên hiệu lực hành động này hay không.

en: Whether the action is visible.
vi: Có nên hiển thị hành động này hay không.

en: Whether the application supplied widget for custom previews should be shown.
vi: Có nên hiển thị ô điều khiển do ứng dụng cung cấp cho khung xem thử riêng hay không.

en: Whether the application will paint directly on the widget
vi: Ứng dụng có sơn trực tiếp lên ô điều khiển hay không.

en: Whether the arrow keys move through the list of items
vi: Các phím mũi tên di chuyển xuyên qua danh sách mục hay không.

en: Whether the background color fills the entire line height or only the height of the tagged characters
vi: Màu nền có tô đầy toàn bộ chiều cao dòng hay chỉ tô chiều cao của ký tự có thẻ.

en: Whether the border should be shown or not
vi: Có nên hiển thị viền hay không.

en: Whether the button grabs focus when it is clicked with the mouse
vi: Cái nút có nên lấy tiêu điểm khi nó được nhắp chuột hay không.

en: Whether the child should receive extra space when the parent grows
vi: Ô điều khiển con có nên nhận thêm không gian bổ sung khi ô điều khiển mẹ to ra không.

en: Whether the child's tab should fill the allocated area or not
vi: Thanh của ô điều khiển con nên lấp vùng đã cấp phát hay không.

en: Whether the child_displacement_x/_y properties should also affect the focus rectangle
vi: Tài sản của « child_displacement_x/_y » (độ dịch chuyển con X/Y) cũng nên có tác động chữ nhật tiêu điểm hay không.

en: Whether the children should all be the same size
vi: Các ô điều khiển con có nên có cùng kích thước hay không.

en: Whether the color selector should allow setting opacity
vi: Bộ chọn màu cho phép đặt độ đục hay không.

en: Whether the column can be reordered around the headers
vi: Cột có thể được sắp thứ tự quanh phần đầu hay không

en: Whether the combo box draws a frame around the child
vi: Hộp tổ hợp có vẽ khung ở quanh ô điều khiển con hay không.

en: Whether the combo box grabs focus when it is clicked with the mouse
vi: Hộp tổ hợp có nên lấy tiêu điểm khi được nhắp chuột hay không.

en: Whether the common prefix should be inserted automatically
vi: Có nên chèn tự động tiền tố dùng chung hay không.

en: Whether the completions should be shown in a popup window
vi: Có nên hiển thị các điều đã hoàn thành trong cửa sổ bật lên hay không.

en: Whether the current value is displayed as a string next to the slider
vi: Có nên hiển thị giá trị hiện thời dạng chuỗi bên cạnh con trượt hay không.

en: Whether the cursor should blink
vi: Con trỏ có chớp hay không.

en: Whether the entry contents can be edited
vi: Có thể hiệu chỉnh nội dung của mục nhập hay không.

en: Whether the event box is visible, as opposed to invisible and only used to trap events.
vi: Có nên hiển thị hộp sự kiện, như trái ngược với vô hình, chỉ được dùng để bẫy sự kiện.

en: Whether the event-trapping window of the eventbox is above the window of the child widget as opposed to below it.
vi: Có nên hiển thị cửa sổ bẫy sự kiện của hộp sự kiện ở trên cửa sổ của ô điều khiển con, như trái ngược với dưới nó.

en: Whether the expander has been opened to reveal the child widget
vi: Mũi tên bung đã mở để hiển thị ô điều khiển con hay không.

en: Whether the header can be clicked
vi: Có thể nhắp chuột vào phần đầu hay không.

en: Whether the hidden files and folders should be displayed
vi: Có nên hiển thị các tập tin và thư mục bị ẩn hay không.

en: Whether the input focus is within this GtkWindow
vi: Có nên để tiêu điểm gõ ở trong GtkWindow (cửa sổ Gtk) này hay không.

en: Whether the item should be the same size as other homogeneous items
vi: Các cửa sổ con có nên có cùng kích thước hay không

en: Whether the item should receive extra space when the toolbar grows
vi: Cửa sổ con có nên nhận thêm không gian bổ sung khi cửa sổ cha to ra không

en: Whether the label is drawn in the selected font
vi: Có thể vẽ nhãn trong phông chữ được chọn hay không.

en: Whether the label is drawn with the selected font size
vi: Có nên vẽ nhãn có kích thước phông chữ được chọn, hay không.

en: Whether the label is in single line mode
vi: Nhãn có trong chế độ dòng đơn hay không.

en: Whether the label text can be selected with the mouse
vi: Có thể dùng chuột để chọn chữ trong nhãn đó hay không.

en: Whether the menu item is checked
vi: Mục t.rình đơn có được chọn hay không

en: Whether the menu item looks like a radio menu item
vi: Mục trình đơn hình về mục chọn một hay không.

en: Whether the pixbuf has an alpha channel
vi: Có nên bộ đệm điểm ảnh có một kênh anfa hay không.

en: Whether the preview widget should take up the entire space it is allocated
vi: Ô điều khiển xem thử nên chiếm toàn khoảng cách đã cấp phát cho nó hay không.

en: Whether the progress is shown as text
vi: Có nên hiển thị tiến hành dạng chữ hay không.

en: Whether the proxies for this action look like radio action proxies
vi: Các ủy nhiệm cho hành động này có hình như ủy nhiệm hành động chọn một hay không.

en: Whether the rendered pixbuf should be colorized according to the state
vi: Có nên tô màu đệm điểm ảnh đã vẽ theo tính trạng hay không.

en: Whether the selected file(s) should be limited to local file: URLs
vi: Có nên giới hạn các tập tin được chọn có địa điểm kiểu « file: » cục bộ hay không.

en: Whether the selected font style is shown in the label
vi: Có nên hiển thị kiểu dáng phông chữ được chọn trong nhãn hay không.

en: Whether the selection should follow the pointer
vi: Vùng chọn có nên theo con trỏ hay không.

en: Whether the separator is drawn, or just blank
vi: Có nên vẽ bộ ngăn cách, hoặc nó chỉ trắng thôi.

en: Whether the spin button should update always, or only when the value is legal
vi: Có nên luôn luôn cập nhật cái nút xoay, hoặc chỉ cập nhật khi giá trị được phép thôi.

en: Whether the statusbar has a grip for resizing the toplevel
vi: Thanh trạng thái có móc thay đổi kích thước của cấp đầu hay không.

en: Whether the text can be modified by the user
vi: Người dùng có thể hiệu chỉnh văn bản hay không.

en: Whether the toolbar item is considered important. When TRUE, toolbar buttons show text in GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ mode
vi: Có nên xem như mục thanh công cụ là quan trọng hay không. Khi ĐÚNG thì các cái nút của thanh công cụ sẽ hiển thị chữ trong chế độ « GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ » (Gtk thanh công cụ cả hai nằm ngang).

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a horizontal orientation.
vi: Có nên hiển thị mục thanh công cụ khi thanh công cụ nằm ngang hay không.

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a vertical orientation.
vi: Có nên hiển thị mục thanh công cụ khi thanh công cụ dọc hay không.

en: Whether the toplevel is the current active window
vi: Cấp đầu có là cửa sổ hiện thời hoạt động, hay không.

en: Whether the widget can accept the input focus
vi: Có thể nhận tiêu điểm gõ hay không.

en: Whether the widget can be the default widget
vi: Có thể là ô điều khiển mặc định hay không.

en: Whether the widget has the input focus
vi: Ô điều khiển có tiêu điểm gõ hay không.

en: Whether the widget is part of a composite widget
vi: Ô điều khiển này là một phần của ô điều khiển ghép hay không.

en: Whether the widget is the default widget
vi: Nó là ô điều khiển mặc định hay không.

en: Whether the widget is the focus widget within the toplevel
vi: Ô điều khiển này là ô điều khiển mặc định (có tiêu điểm) ở trong cấp đầu.

en: Whether the widget is visible
vi: Ô điều khiển có hiển thị hay không.

en: Whether the widget responds to input
vi: Ô điều khiển có thể nhận tín hiệu vào hay không.

en: Whether the window should be decorated by the window manager
vi: Bộ quản lý cửa sổ nên trang trí cửa sổ này hay không.

en: Whether this tag affects background height
vi: Thẻ này có nên tác động tới độ cao nền hay không.

en: Whether this tag affects indentation
vi: Thẻ này có nên tác động tới thụt lề hay không.

en: Whether this tag affects line wrap mode
vi: Thẻ này có nên tác động tới chế độ ngắt dòng hay không.

en: Whether this tag affects paragraph justification
vi: Thẻ này có nên tác động tới canh đều đoạn văn hay không.

en: Whether this tag affects strikethrough
vi: Nếu thẻ này có tác động tới gạch đè hay không.

en: Whether this tag affects tabs
vi: Thẻ này có nên tác động tới tab hay không.

en: Whether this tag affects text editability
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới khả năng hiệu chỉnh hay không.

en: Whether this tag affects text visibility
vi: Thẻ này có nên tác động tới hiển thị chữ hay không.

en: Whether this tag affects the background color
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới màu nền hay không.

en: Whether this tag affects the background stipple
vi: Thẻ này có nên tác động tới mẫu chấm nền hay không.

en: Whether this tag affects the cell background color
vi: Thẻ này có tắc động tới màu nền ô hay không.

en: Whether this tag affects the ellipsize mode
vi: Nếu thẻ này có tác động tới chế độ dạng thức hình bầu dục hay không.

en: Whether this tag affects the font family
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới họ phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the font size
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới kích thước phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the font stretch
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới độ dãn phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the font style
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới kiểu dạng phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the font variant
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới biến thể phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the font weight
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới độ đậm phông chữ hay không.

en: Whether this tag affects the foreground color
vi: Nếu thẻ này có tắc động tới màu cảnh gần hay không.

en: Whether this tag affects the foreground stipple
vi: Thẻ này có nên tác động tới mẫu chấm cảnh gần hay không.

en: Whether this tag affects the language the text is rendered as
vi: Nếu thẻ này có tác động tới ngôn ngữ của chữ vẽ hay không.

en: Whether this tag affects the left margin
vi: Thẻ này có nên tác động tới lề bên trái hay không.

en: Whether this tag affects the number of pixels above lines
vi: Thẻ này có nên tác động tới số điểm ảnh trên dòng hay không.

en: Whether this tag affects the number of pixels between wrapped lines
vi: Thẻ này có nên tác động tới số điểm ảnh giữa hai dòng bị ngắt hay không.

en: Whether this tag affects the paragraph background color
vi: Thẻ này có nên tác động tới màu nền đoạn văn hay không.

en: Whether this tag affects the right margin
vi: Thẻ này có nên tác động tới lề bên phải hay không.

en: Whether this tag affects the rise
vi: Nếu thẻ này có tác động tới độ nâng lên hay không.

en: Whether this tag affects underlining
vi: Nếu thẻ này có tác động tới gạch chân hay không.

en: Whether this tag scales the font size by a factor
vi: Nếu thẻ này có co giãn kích thước phông chữ bằng một hệ số hay không.

en: Whether this text is hidden.
vi: Có nên ẩn đoạn này hay không.

en: Whether to activate the default widget (such as the default button in a dialog) when Enter is pressed
vi: Có kích hoạt ô điều khiển mặc định hay không (ví dụ như cái nút mặc định trong hộp thoại) khi nhấn phím Enter.

en: Whether to allow multiple files to be selected
vi: Cho phép chọn cùng lúc nhiều tập tin hay không.

en: Whether to antialias Xft fonts; 0=no, 1=yes, -1=default
vi: Có nên làm trơn phong chữ Xft:
       0	không
       1	có
     -1	mặc định.

en: Whether to display a stock label with the name of the previewed file.
vi: Có nên hiển thị một nhãn chuẩn có tên của tập tin đã xem thử hay không.

en: Whether to display an "inconsistent" state
vi: Có hiển thị tính trạng không thống nhất hay không.

en: Whether to display the column
vi: Có nên hiển thị cột hay không.

en: Whether to draw the focus indicator inside widgets
vi: Có nên vẽ cái chỉ tiêu điểm ở trong các ô điều khiển.

en: Whether to expand the child's tab or not
vi: Có nên mở rộng thanh của ô điều khiển con hay không.

en: Whether to hint Xft fonts; 0=no, 1=yes, -1=default
vi: Có nên gợi ý phông chữ Xft:
       0	không
       1	có
     -1	mặc định.

en: Whether to put a separator between the message dialog's text and the buttons
vi: Có nên chèn một bộ phân cách giữa các chữ của hộp thoại thông điệp và các cái nút hay không.

en: Whether to select the contents of an entry when it is focused
vi: Chọn nội dung của mục nhập khi nó nhận tiêu điểm hay không.

en: Whether to show a sort indicator
vi: Có nên hiển thị cái chỉ sắp xếp hay không.

en: Whether to strike through the text
vi: Chữ có bị gạch đè hay không.

en: Whether to use the value from the snap_edge property or a value derived from handle_position
vi: Có nên dùng giá trị từ tài sản « snap_edge » (canh dính) hoặc giá trị bắt nguồn từ « handle_position » (vị trí móc).

en: Whether to wrap lines never, at word boundaries, or at character boundaries
vi: Không ngắt dòng, ngắt theo từ, hoặc ngắt theo ký tự.

en: Whether to wrap the license text.
vi: Có nên ngắt dòng trong đoạn văn của quyền hay không.

en: Whether two cursors should be displayed for mixed left-to-right and right-to-left text
vi: Có nên hiển thị hai con trỏ cho văn bản cả trái-sang-phải lẫn phải-sang-trái đề trộn với nhau.

en: Whether words are wrapped at widget edges
vi: Có nên ngắt từ tại cạnh ô điều khiển hay không.

en: Which side of the notebook holds the tabs
vi: Bên nào của vở giữ các thanh

en: Widget
vi: Ô điều khiển

en: Widget name
vi: Tên ô điều khiển

en: Widget to put in column header button instead of column title
vi: Ô điều khiển cần để trên cái nút phần đầu cột, thay vào tựa đề cột.

en: Widget to use as the item label
vi: Ô điều khiển cần dùng là nhãn của mục này.

en: Width
vi: Độ rộng

en: Width In Characters
vi: Độ rộng (ký tự)

en: Width for each item
vi: Độ rộng cho mỗi mục

en: Width in chars
vi: Độ rộng (ký tự)

en: Width of border around the button area at the bottom of the dialog
vi: Độ rộng đường biên quanh vùng nút tại đáy hộp thoại.

en: Width of border around the label and image in the message dialog
vi: Độ rộng viền quanh nhãn và ảnh trong hộp thoại thông điệp.

en: Width of border around the main dialog area
vi: Độ rộng của đường biên quanh vùng hộp thoại chính.

en: Width of handle
vi: Độ rộng của móc.

en: Width of scrollbar or scale thumb
vi: Độ rộng của thanh cuộn hoặc nút tỷ lệ.

en: Width of the border around the tab labels
vi: Độ rộng của viền quanh các nhãn thanh.

en: Width of the horizontal border of tab labels
vi: Độ rộng của viền ngang quanh các nhãn thanh.

en: Width of the left margin in pixels
vi: Độ rộng của lề trái (theo điểm ảnh))

en: Width of the right margin in pixels
vi: Độ rộng lề phải (theo điểm ảnh)

en: Width of the vertical border of tab labels
vi: Độ rộng của viền dọc quanh các nhãn thanh.

en: Width request
vi: Yêu cầu độ rộng

en: Width, in pixels, between focus indicator and the widget 'box'
vi: Độ rộng giữa cái chỉ tiêu điểm và « hộp » ô điều khiển, theo điểm ảnh.

en: Width, in pixels, of the focus indicator line
vi: Độ rộng của dòng chỉ tiêu điểm (theo điểm ảnh).

en: Window Placement
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window Position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window Role
vi: Vai cửa sổ

en: Window Title
vi: Tựa đề cửa sổ

en: Window Type
vi: Kiểu cửa sổ

en: Word Wrap
vi: Ngắt từ

en: Wrap
vi: Cuộn

en: Wrap Mode
vi: Chế độ ngắt dòng

en: Wrap license
vi: Ngắt dòng quyển

en: Wrap mode
vi: Chế độ cuộn

en: Wrap mode set
vi: Chế độ cuộn được đặt

en: Wrap width
vi: Độ rộng cuộn

en: Wrap width for layouting the items in a grid
vi: Độ cuộn khi bố trí các mục trong lưới.

en: X Alignment of the column header text or widget
vi: Canh lề X của chữ hay ô điều khiển trên phần đầu cột.

en: X align
vi: Canh hàng X

en: X alignment of the child
vi: Canh hàng X của ô điều khiển con

en: X pad
vi: Đệm X

en: X position
vi: Vị trí X

en: X position of child widget
vi: Toạ độ X của ô điều khiển con.

en: Xft Antialias
vi: Làm trơn Xft

en: Xft DPI
vi: DPI Xft

en: Xft Hint Style
vi: Kiểu gợi ý Xft

en: Xft Hinting
vi: Gợi ý Xft

en: Y align
vi: Canh lề Y

en: Y alignment of the child
vi: Canh hàng Y của ô điều khiển con

en: Y pad
vi: Đệm Y

en: Y position
vi: Vị trí Y

en: Y position of child widget
vi: Toạ độ Y của ô điều khiển con.

en: Year
vi: Năm

en: height
vi: độ cao

en: mode
vi: chế độ

en: the GdkScreen for the renderer
vi: GdkScreen cho bộ vẽ

en: visible
vi: hiện

en: width
vi: độ rộng

en: xalign
vi: canh lề x

en: xpad
vi: đệm x

en: yalign
vi: canh lề Y

en: ypad
vi: đệm y
